** งานคลอง5 ( 08/09/2007 ) **

การสนทนาใน 'Pickup Freedom Club' เริ่มโดย Pe..Strada, 28 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Pe..Strada

Pe..Strada New Member Moderator

3,417
    8
    0
    อย่างที่ทราบกันดีแล้วว่าวันที่ 08/09/07 เราจะจัดกิจกรรม วิ่งที่คลอง5 กัน ตอนนี้ผมอยากจะทราบจำนวนผู้ที่มาร่วมงาน เพื่อที่ผมจะได้จัดเตรียม ของที่ระลึก และอะไรหลายๆอย่างให้พอกับคนที่มา

เพราะฉะนั้น ผมจึงขอรบกวนสมาชิก ช่วยลงชื่อยืนยัน กันหน่อย สามารถนำเพื่อนฝูง พรรคพวก มาร่วมสนุกกันได้ แต่ห้ามมีการพนัน หรือนำมาซึ่งการทะเลาะ เบาะแว้ง ภายในคลับ ทั้งสิ้น โดยเด็ดขาด

ส่วนค่าสมัครก็ คนละ 300 บาท ต่อคัน เริ่มเทสรัน 12.00 น. วิ่งจริงประมาณ บ่ายกว่าๆ เราจะทำการแข่งขัน เพื่อกระชับมิตร และความสามัคคี ของสมาชิกในคลับ กันเพียงรุ่นเดียว คือ แฮนดิแคป............

ปล.. ขอความร่วมมือหน่อยนะครับ ( สมาชิกขอให้ไปกันทุกท่านครับ ลงทุกคันด้วยครับ )

2. Panda`

Panda` New Member VIP

887
    7
    0
    อธิบายให้ฟังหน่อยคับ แฮนดิแคป.... เปนยังไงคับพี่เป้

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 สิงหาคม 2007
  3. strada

strada New Member Member

69
    0
    0
    มีแข่งรุ่น 30 วิ มือใหม่ป่าวคับ ........... :D

4. Pe..Strada

Pe..Strada New Member Moderator

3,417
    8
    0
    พี่ก็ม่ายค่อยสันทัด เรื่องนี้เท่าไหร่ นะ เล่นแต่สนามเถื่อนจนเคยตัว......( แต่ก่อนนะ เดี๋ยวนี้ อยู่บ้านเลี้ยงลูกแล้ว )อิ........................อิ

เอาง่ายๆ ก็คือ เราสามารถกำหนด ตัวเลขได้เองตามที่เราเลือก และวิ่งให้ได้ตามนั้น เช่น

น้องตี๋ ชอบเลข 25 น้องตี๋ ก็ต้องวิ่ง ให้เลขท้ายลง ( หลังจุดทศนิยม) ให้ได้ 25 อาจจะวิ่ง 20.25 หรือ 19.25 อะไร ประมาณเนี้ย อ่ะน้องตี๋ ...............................

.ถ้าม่ายมีใครวิ่งได้ตามที่ตัวเอง กำหนด เราก็จะมาดูว่าใครวิ่งได้ใกล้เคียงมากที่สุด.......................อ่ะ

5. Panda`

887
    7
    0
    อ่อออ..... เข้าใจและๆๆ อย่างนี้รถใครแรงไม่เกี่ยวอยู่ที่แม่นเวลาใช่ป่ะคับ อิอิ

6. Pe.....Strada

Pe.....Strada Guest

0
    0
    0

ประมาณนั้นครับ........อิ........อิ

ปล. ล็อคอินม่ายได้ อีกแล้ว.................เอือม

7. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    จัด ไป

วิ่ง ขาย ไก่ โชว์

8. Strada940

Strada940 New Member Member

769
    4
    0
    อ้าว โอ๊ต จะไปขสยไก่ ด้วยเหรอ

9. Strada940

769
    4
    0
    ไม่มีวัดเหรอครับว่าใครเร็ว สุด ในคลับ

10. paopao

paopao New Member VIP

786
    5
    0
    ต้องกำหนดเวลาทั้งหมดลงไปเลยคับพี่ ไม่ใช่กำหนดแต่จุดทศนิยม :)

Handicap
    รายละเอียดการแข่งแบบแฮนดิแคป (Handicap)
    หากใครเคยเล่นเกม flash ที่ชื่อ Nitto1320 มาแล้ว การแข่งแบบ Handicap คงไม่ใช่เรื่องยากสำหรับคุณ เพราะการแข่งแบบนี้ เหมือนการแข่งแบบ bracket ในเกม

ทางสนามจะเปิดให้รถที่จะลงแข่ง วิ่งซ้อมกันก่อน เพื่อจะได้รู้เวลา ว่ารถแต่ละคันวิ่งกันเท่าอยู่ไหร่ แล้วค่อยให้เจ้าของรถ กำหนดเวลาเข้าเส้นด้วยตัวเอง

ระบบการแข่งแบบ Handicap จะมีการปล่อยไฟเลื่อมเวลากัน โดยรถที่กำหนดเวลาไว้มากกว่า หรือช้ากว่า จะออกตัวไปก่อน และรถที่กำหนดเวลาไว้น้อยกว่า หรือเร็วกว่า จะออกตัวตามไปที่หลัง โดยที่ทั้งคู่จะเข้าเส้นพร้อมกันหรือใกล้เคียงกัน โดยถือเอาผู้ที่ทำเวลาใกล้เคียงกับเวลาที่กำหนดไว้เป็นผู้ชนะ

ตัวอย่างเช่น
    นักแข่งลู่ A กำหนดเวลาไว้ 16.87 วินาที
    นักแข่งลู่ B กำหนดเวลาไว้ 17.32 วินาที
    ไฟปล่อยรถแข่งจะให้ลู่ B ออกตัวไปก่อน จากนั้นก็ตามมาด้วยลู่ A เมื่อถึงเส้นชัย
    ถ้าลู่ A ทำเวลาได้ 16.95 วินาที / ลู่ B ทำเวลาได้ 17.54 วินาที
    ลู่ A เป็นฝ่ายชนะ เนื่องจากทำเวลาได้ใกล้เคียงกับเวลาที่กำหนด 0.08 วินาที
    หากลู่ใดลู่หนึ่ง เข้าเส้นชัยก่อนเวลากำหนด ให้ถือว่าฟลาว แพ้ในรอบนั้นๆ

ตัวอย่างการฟลาว
    - ออกตัวฟลาวพร้อมกัน
    ผู้ที่ออกตัวก่อนไฟเขียวน้อยที่สุด เป็นผู้ชนะ
    - เข้าเส้นฟลาวทั้งคู่
    ผู้ที่เข้าเส้นใกล้เคียงก่อนเวลาที่กำหนดไว้ เป็นผู้ชนะ
    - ลู่แรกออกตัวฟลาว อีกลู่เข้าเส้นฟลาว
    ออกตัวฟลาว ให้ถือว่าแพ้ เนื่องจากฟลาวก่อนผู้ที่เข้าเส้นแล้วฟลาว

แก้ไขล่าสุด: 28 กรกฎาคม 2007
  11. zaad

zaad New Member Moderator

2,669
    7
    0
    เข้าใจแล้ว.................

12. Strada940

769
    4
    0
    เนื้อหา แน่จริงๆ

13. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    อิอิ

14. Panda`

887
    7
    0
    ขอบคุณคับ

15. S_Zygote

S_Zygote New Member Member

286
    0
    0
    ได้ความรู้

16. zaad

2,669
    7
    0
    ความหวังริบหรี่เลย........................ที่จะได้ถ้วย

17. deknon

deknon Well-Known Member Privilege

1,753
    66
    48
    รับทราบคับ

18. mail_poo

mail_poo New Member Member

3,298
    14
    0
    555.... รถเดิม ๆ อย่าง เรา กำลัง จะได้ถ้วย 555....

19. deknon

deknon Well-Known Member Privilege

1,753
    66
    48
    จิงเหรอคับพี่ปู

20. The TUM

The TUM New Member Member

1,261
    8
    0
    จิงก็จิง ๆๆๆๆๆๆ

21. zaad

2,669
    7
    0
    เดิมๆๆก็เสียวได้

22. EmPel2ol2

9,637
    61
    48
    ถ้วย น้ำ จิ้ม

23. mail_poo

3,298
    14
    0
    ไม่ได้ถ้วย ก้อตบ แก้ว เหล้า กับบ้าน ก้อได้ 555

24. Pe....Strada

Pe....Strada Guest

0
    0
    0
    แล้วสรุป ผมจะรู้ไหมเนี้ย ว่ามีใครไปมั้ง.......................................เดี๋ยวของที่ระลึก ก็ม่ายทำซะหรอก

พากันออกทะเลทุก............กระทู้เลย........................!!

25. EmPel2ol2

9,637
    61
    48
    555555555555+

ผม 2 คน คับ

26. Pe....Strada

Pe....Strada Guest

0
    0
    0

ขอจำนวน รถที่ลง ด้วยครับ.....................-v[86I]j;'sohk8iy[

27. deknon

1,753
    66
    48
    โอ๊ตไปกะใครเหรอ 2 คนอ่ะ :D

28. EmPel2ol2

9,637
    61
    48
    5555555+ โทษ ที คับ ตอนนี้ เปน 3 คน 2 คัน คับผม ( คน อาจจะ เยอะคับ แต่ รถ ไม่น่าเกิน 3 )

ไป กะ เพื่อน คับ ไม่เอา แฟน ไป หรอก :D

29. The TUM

The TUM New Member Member

1,261
    8
    0
    ไปครับไปแต่ลงเทสเด่วคุยหน้างาน อิอิ

30. mail_poo

3,298
    14
    0
    กำลัง ติดต่อเพื่อน ๆ อยุ่อะคับ ว่าจะมีใครไปวิ่งบ้าง.................ใจเย็น ๆ นะคร้าบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้