รบกวนพี่ๆในคลับ ปรึกษาเรื่องรถหน่อยครับDRIFT ke70

การสนทนาใน 'Siam Drifter' เริ่มโดย kritssana, 11 กุมภาพันธ์ 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kritssana

kritssana New Member Member

12
    0
    0
    คือ ผมได้ มรดก จาก พี่ชาย คือ รถ TOYOTA KE70 สภาพ ดีๆมากๆ ไม่มีชน วิ่ง 100 ต่ง.จ.ว. สบาย

คือ ได้ รถ มา แล้ว อยากจะ เอามา หัด DRIFT

ผมอยาก ทราบ ว่า ขั้นแรก ต้อง ซื้ออุปกรณ์อะไหล่ ไรมาเพิ่มก่อนครับที่จำเป็น ใน การ DRIFT ในสเตปพื้นฟื้นฐาน (ช่วยประเมินราคากลางๆไว้ให้ผมด้วยน่ะ มือ2เชียงกง)

แล้ว เรื่อง เซ๊ต รถ ช่วง ล่าง พี่ๆๆคนใหน แนะนำได้ ผมยินดีไปถึงหน้าบ้านเลยครับ

เครื่องลง ใหม่ มองๆๆ SR20ไว้ ครับ

ป.ล. ขอบคุง ครับ ผมลงค้นหาอ่านดูไม่เข้าใจ เลยมาตั้งกระทู้ถามตรงๆ ถ้าผมยังศึกษาในบอด ไม่ดีก่อน ต้อง ขอโทษ ด้วย ครับ

อยู่ปากน้ำ แพรกษา(ชำนิ) สถานที่ มองๆ ไว้ที่เดียวกับ พี่ กุ้ง(น้องส้ม) อย่างใง ฝากตัวด้วย ครับ ..

2. Genoxide

Genoxide New Member Privilege

501
    8
    0
    ..

ผมก็ไม่ค่อยมีความรู้มากมายซักเท่าไหร่ คงต้องลองให้หลายๆ คนแนะนำดูครับ

แต่ที่แน่ๆ คงต้องเป็น แพท้าย [ แต่ผมจำได้ว่า KE70 มันเอา ชุดแพท้าย AE86 มาใส่ได้เลยช่ายป่าว?]

และก็คงเป็นท้าย SKYLINE อ่ะครับ แต่คงต้องแปลงนิดๆ หน่อยๆ ,, ราคาที่พูดมาทั้งสองอย่าง

ระหว่าง แพท้าย Ae86 กับ แพท้าย SKYLine ก็ไม่น่าจะแพงเกิน หลักหมื่น น่าจะอยู่ราวๆ 7-8 พัน

มั้งนะครับ ( ไม่ค่อยรู้ราคา ตลาดมือสองเลย ) ..........

ต่อมาคงต้องเป็น โช๊ก หรือโช๊กเดิมๆ ก็ได้ครับ ถ้าเอาไว้ ฝึกเฉยๆ เอาโช๊กเดิม ไปเข้าร้านโช๊กแล้วก็บอก

เจ้าของว่า พี่ครับ ทำยังไงก็ได้ ให้มันแข็งที่สุดในโลก อารัยประมาณนั้นเลย ,, ที่สำคัญต้องแข็งแบบ

สุดๆ ไปเลย ........

ส่วนเครื่อง Sr20 ใน body Ke70 สุดยอดมากๆ ครับ มันต้องแร็งโคดๆ แน่ๆ ถ้าวางมาคง เล่นสบาย

เลยครับ ,,

ปล. ไม่ต้องขอโทษหรอกครับ ในบอร์ดนี้ ขำๆ อยู่แล้ว สบายๆ ยังดีใจ ที่มีคนมาเล่นดริ๊ฟท์ กันเยอะๆ
    มีอารัยก็โพสถามในบอร์ดก็ได้ครับ

ยังไงลองติดตามในบอร์ดดูนะครับ

3. Thep Twenty

Thep Twenty New Member Member

50
    0
    0
    สำคัญที่สุดคือเฟืองท้ายแบบลิมิเต็ทสลิปครับ :D ไม่มีเจ้าตัวนี้ขอบอกเลยว่าเล่นยากโคตรหรืออาจจะถึงไม่ได้เลยก็มี

4. ปั๊ม-AVBD2

ปั๊ม-AVBD2 New Member Member

107
    1
    0
    แบบเหมือนข้างบนอะ

5. pukky

pukky New Member Member

23
    0
    0
    70 นี่ถ้าจำไม่ผิด ขับหลัง โช๊ค 4 ตัว ค่อยๆทำไปได้ครับ
    จากประสบการณ์ที่ทำรถตัวเองมา จากที่พี่ตั้ม หรือ อาจารย๋ ตั้มบอกไว้ เรื่องโช๊ค แข็งปัก แล้ว ตอน ดริฟ นี่ จะอย่างหล่อมาก ไม่เสียว กับคนขับ เพราะมันไม่โยนตัว
    LSD อย่างที่น้องเทพบอกนี่อาจใช้ ของเดิม ให้พี่หนึ่ง ราชาแมกดูว่าถอดมาอัพเกรดเอาได้ไม้
    อย่างแรกของผมที่แนะนำเลย หายางเก่า แล้วมาเล่นเลยครับ
    อาจจะพบว่ากีฟานี้จริงๆแล้วใช้เงินแค่ยาง ฟรีๆเก่าๆ กับ ค่าน้ำมัน 100 นิง ก้อ ดริฟ ได้แล้ว
    คริคริ มเล่นเลยเถอะ

6. Genoxide

Genoxide New Member Privilege

501
    8
    0
    อ้อ... เพิ่มเติมหน่อยครับ หาล้อขอบ 15 มาใส่นะครับ ยาง % หาง่ายมากๆ

Show Aof ถูกใจสิ่งนี้
  7. aRmidamaru

aRmidamaru New Member Member

197
    2
    0
    อิอิ ไอซ์มะรู้เรื่องเลย แง่มๆ พี่ๆรู้กันเยอะจัง><

8. NocH

NocH New Member Member

298
    3
    0
    Set เรื่อง โช๊คให้แข็งๆ กับ LSD ซักลูกนึงก่อนที่เหลือเดี๋ยวเป็นก็จะรู้เองว่าต้องเปลี่ยนอะไรครับ

จิงอย่างที่พี่ปุ๊ยบอกกีฬา Motorsport อย่าง Drift ลงทุนต่ำครับ แถมรถยังสามารถใช้งานได้อีกด้วย จะมีก็แต่เรื่องยางหละครับผม ขอให้สนุกนะครับ

9. kritssana

kritssana New Member Member

12
    0
    0
    ขอบ คุณ มากๆ ครับ

10. Tee@Abuser

Tee@Abuser New Member Member

740
    29
    0
    แพท้าย และ ด้านหน้า KE70 เอาของ AE86 ใส่ได้เลยครับผม ไม่ต้องแปลงด้วยนะ ( พ่อบอกมาเพราะแกเคยใช้และทำมาก่อนอะคับ )

11. viossolar

viossolar New Member Member

110
    2
    0
    เคยเห็นในเวบวันทูคาร์ มีรถโตโยต้ารุ่นไหนไม่รู้ เก่าแล้ว ใช้ลิมิเตดกับเฟืองท้ายของ AE86 ด้วยอ่ะ เครื่องก็ของ 86 ขายที่ 70000 กว่าๆเนี่ยแหละ ถ้าไงลองซื้อมาเล่นดูครับ อยากเห็น

12. เจ็ด

เจ็ด Guest

0
    0
    0
    แพหน้าหลัง86ใส่ได้ครับ ผมไม่รู้ใส่ยังไงซื้อที่ไหนแต่ผมรู้ว่าใส่ได้

ส่วนเครื่องเอสอาร์นั้น ถ้าลงแล้วคันเกียร์จะถอยลงไปอยู่เกือบติดเบรคมือครับ

ตัวถังน้ำหนักขนาดนี้ 4age ก็ดึงเกือบปลิวแล้วครับ

บวกกับเต็ดดีๆ ครัชเนียนๆ ขอบอกครับ ว่าเล่นเอาผมหลอนไปสองสามวัน ฮ่าฮ่าฮ่า

เล่นke70ก็ต้องบอกก่อนครับ ว่าจะไปหวังให้มันวิ่งแบบพวก200คงไม่ไหว

แต่ผมเชื่อว่ามันสร้างทักษะได้ในระดับนึงครับ คนเก่งๆส่วนมากก็มาจากดีเอ็กส์ครับ

( จำไม่ผิดพี่กุ้งก็เคยใช้นี่ครับ )

13. pukky

pukky New Member Member

23
    0
    0
    อือ นึกออกแล้ว มี DX สองประตูสีน้ำเงินคันนึงมาเล่นตอนเรียนดริฟ ใช้ได้เลย เสียดายที่บ้านเป็น ae80 ไม่งั้นคงไม่ต้องหารถมาเล่น

14. kung 200 sx

kung 200 sx New Member Moderator

344
    10
    0
    ใช้แล้วครับ ผมเคยใช้ke70 แล้วทุกวันนี้คันนั้นเป็นของเพื่อนผมไปแล้ว แต่เมื่อก่อนรถคันนั้นผมเอาใว้ใช้ขับไปเรียน เครื่องเดิมๆ ทุกวันนี้ก็เครื่องเดิมๆ โอเวอร์ฮอร์ใหม่ฟิสๆขับสนุก เวลานึกสนุกก็เอาไปขับเล่นบนลานดินครับ มันดีขับแบบมั้วๆ ฝุ่นกระจาย
    แต่ในวันนี้ผม จะลองเอารถตระกูล ke20 เก่ากว่า น่ารักกว่า มาลองเซ็ตช่วงล่าง ใหม่หมด สปอรต์ตัวถังใหม่หมด ส่วนเครื่องลงsrฝาดำแน่นอนครับ กำลังประกอบอยู่ครับ ยังขาดอะไหล่อีกนิกหน่อย บังเอินผมถนัดsr ไปแล้วครับ ผมจะลองทำให้มันขับไกล้200ให้ได้มากที่สุดครับ(จะได้หรื่อปร่าวไม่รู้ครับ แหะๆ)
    แต่ถ้าสำเร็จก็ฮ่าหล่ะครับพี่น้อง
    อ้อส่วนที่เจ้าของกระทู้ถามมาทั้งหมด ท่านๆทั้งหลายด้านบนตอบกันหมดแล้วน่ะครับ ส่วนเรื่องดัดแปลงตระกูล ke รอให้ผมทำสำเร็จเสียก่อนน่ะครับแล้วผมจะมาเล่าให้ฟังครับ

15. aRmidamaru

aRmidamaru New Member Member

197
    2
    0
    ลุงกุ้งเคยมีโอกาสเด็กด้วยเหรอครับบบ

16. NocH

NocH New Member Member

298
    3
    0
    เล่นของสูงซะแล้วเจ้าไอซ์ อิ อิ:D :D :D :D

17. kung 200 sx

kung 200 sx New Member Moderator

344
    10
    0
    นั้น!.....

18. เจ็ด

เจ็ด Guest

0
    0
    0
    พี่กุ้ง เซ็ต ke 20 ไว้ยังไงรบกวนจดๆไว้บ้างนะครับ

อนาคตผมอาจจะต้องพึ่งพาพี่ เพราะพวก200 หรือเซพ มันแพงเกินไปสำหรับผม

19. kung 200 sx

344
    10
    0
    บ่ต้องจด ดอดดดดด มันมีอยู่ในรถแล้วววววว

20. เจ็ด

เจ็ด Guest

0
    0
    0
    อ๋อ โอเคงั้นมิ๊ตติ้งคราวหน้าจะไปคุยด้วย

21. cmos007

cmos007 New Member Member

1
    0
    0
    ผมใช้ ke70 2 ประตู ตอนนี้ไฟเลี้ยวหน้าขวาแตก จะหาซื้อที่ไหน ได้บ้างอ่ะครับ หรือแหล่งอะไหล่รุ่นนี้ อ่ะ

ผมใช้ ke70 2 ประตู ตอนนี้ไฟเลี้ยวหน้าขวาแตก จะหาซื้อที่ไหน ได้บ้างอ่ะครับ หรือแหล่งอะไหล่รุ่นนี้ อ่ะ ร้านที่ทำรุ่นพวกนี้อยู่แถวไหนที่ข่างเก่งๆ ผมอยู่ปิ่นเกล้า [email protected]

22. หนุ่ม ke70

หนุ่ม ke70 New Member Member

1
    0
    0
    ผมใช้ ke70อยู่ max สูงสุดกี่นิ้วครับ

23. aummor

aummor New Member Member

258
    1
    0
    รอชม KE20 ค้าบ

24. 1nobita

1nobita New Member Member

31
    0
    0
    KE70 ลงเฟือง และชุดเบรคทั้งหมด ของ 86 ได้เลยครับ รวมถึงเครื่องด้วยครับ 4AG ขับหลังครับ แพล่างทั้งหมด ของ 86 พูดง่ายๆ ถ้าเอากระดอง 86 มาใส่ มันคือ AE86 เลยครับ

มีอยู่ 1 คันลงทั้งเครื่องและช่วงล่างตามที่ผมบอกเลย ติดตามได้ที่ www.thaicarclub.com ครับ
    retro club คุณ cycnas ครับผม (ลงเกียร์ ออโต้ติดแก๊ส ด้วยคับ เน้นวิ่งในเมืองไม่ดริฟท์น่ะครับ)

---------- Post added at 18:03:09 ---------- Previous post was at 18:02:54 ----------

KE70 ลงเฟือง และชุดเบรคทั้งหมด ของ 86 ได้เลยครับ รวมถึงเครื่องด้วยครับ 4AG ขับหลังครับ แพล่างทั้งหมด ของ 86 พูดง่ายๆ ถ้าเอากระดอง 86 มาใส่ มันคือ AE86 เลยครับ

มีอยู่ 1 คันลงทั้งเครื่องและช่วงล่างตามที่ผมบอกเลย ติดตามได้ที่ www.thaicarclub.com ครับ
    retro club คุณ cycnas ครับผม (ลงเกียร์ ออโต้ติดแก๊ส ด้วยคับ เน้นวิ่งในเมืองไม่ดริฟท์น่ะครับ)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้