มาเช็คชื่อกันหน่อยดีกว่า

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย น้องปุ๋ม, 18 กุมภาพันธ์ 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Xzaa

Xzaa New Member Member

2
    0
    0
    สวัสดีครับ
    ชื่อ เอ็กซ์ ครับ
    ใช้ 623 GSI H23A สีเขียว
    อยู่ พหลโยธิน 67
    ยินดีที่ได้รู้จักครับ

2. pakachai

pakachai New Member Member

6
    0
    1
    ฃื่อ ภคชัย ครับ
    ROVER 623 GSI สีฟ้าน้ำทะเล
    เพิ่งลงเครื่อง H22A

3. monday_e_car

monday_e_car New Member Member

2
    0
    0
    ขอสมัครสมาชิกด้วยครับ จากแดนไกล ลำปาง
    ชื่อ ติ๊กครับ rover 623 gsi สีเขียว h23a3 gas versus หัวฉีด
    max 17 lenso project d สตัรทปรับเกลียว โช๊คอัพเดิมแต่อัดน้ำมัน+แก็สไนโตรเจน
    086 6549516 ครับ [email protected] ฝากตัวด้วยครับ

4. jiggolo

jiggolo New Member Member

16
    0
    0
    หวัดดีคับ ชื่อหนูคับ Rover 623 + LPG อีกถัง สีเทาหม่นๆๆคับ อยู่นวมินทร์

5. BeeZaa

BeeZaa New Member Member

8
    0
    0
    Rover 623 Gsi สีแดง ติดแก๊สแล้วครับอยู่ชลบุรี ครับยินดีที่ได้รู้จักทุกคนครับ

6. frog man

frog man New Member Member

4
    0
    0
    สวัสดีครับเพิ่งแวะมาทักทายเพื่อนๆพี่ๆกันอีกครั้ง มัวใช้งานเจ้าแดงเพลิงจนเพลิน ผมนายกบครับ
    โรเวอร์ GSI LIMITED ครับ สีแดง วิ่งมันส์ๆแถวเลียบรามอินทราเป็นหลัก ปัจจุบันกำลังหลงเจ้าลูกชายคันนี้มาก สะใจ
    ในความรวดเร็ว มีสเนห์ อากาศเย็นๆเล่นกับ Moon roof นิดหน่อย น้องโย น้องมาส น้องแคม น้องเบนซ์ น้องบี มาปะกบกันให้วุ่น
    ผมกำลังลองพลังไฮโดรเจน ด้วย แรงบิดมาเร็วดีครับ....ปรู๊ด..........ไปละครับ ใครอยู่แถวเดียวกันอย่าลืมทักกันบ้างนะครับ
    [email protected]

7. frog man

frog man New Member Member

4
    0
    0
    สวัสดีครับพี่เจี๊ยบ สบายดีนะครับผมกบครับ rover เกษตรนวมินทร์ครับ

8. ดร

ดร New Member Member

2
    0
    0
    ผมดร อยู่สระบุรี เป็นสมาชิกใหม่ ROVER 623gsi สีเขียว อยู่สระบุรี อบอุ่นดี สำหรับพี่ๆ คลับ ROVER เคยโทรไปคุยกับพี่ไมโล ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

9. n91

n91 New Member Member

14
    0
    0
    ผม โหน่งครับ ROVER 623 GSI สีเขียว สภาพเดิมๆครับ ^^ อยู่ลาดพร้าว112 ครับผม

10. DD

Max ครับ ROVER 623 GSI สีน้ำเงิน สภาพเดิมๆครับ อยู่แถวสวนหลวง ร.9 ทะเบียนขอนแก่น ได้จากที่บ้านมาใช้ได้ 2 เดือนแล้ว

11. ronapop

ronapop New Member Member

1
    0
    0
    ผมเอฟ ROVER 623 GSI สีฟ้าอมเขียว ติดแก๊ส อยู่แถวตลาดชลประทานปากเกร็ด ซื้อต่อพี่มาเกือบปีแล้ว รถ ปี 95-96

12. ชื่อจิณณ์ครับ ใช้820sli
    สีน้ำเงินแกมเขียว
    เครื่องเดิมติดแก็ส
    อยู่รังสิตครับ บางทีก็บางบัว บางทีก็ปากน้ำสมุทรปราการ

13. ton_turbo

ton_turbo New Member Member

12
    1
    3
    สวัสดีครับ
    ต้น ครับ
    623 GSI H23A เดิมๆ อยู่โคราชาครับ......มีโอกาสผ่านมาเชิญแวะเยี่ยมเยียนได้นะครับ
    ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนและขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยคนนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 เมษายน 2012
  14. goisogo

goisogo New Member Member

32
    0
    0
    ชื่อ "นพ" ครับ! เพิ่งได้ Rover 632 GSI เครื่อง H23A สีเทายังไม่ถึงเดือน ดมแก๊ส LPG เรียบร้อยแล้ว
    อยู่นวนคร ปทุมธานี ตอนนี้กำลังเก็บงานจากเจ้าของเดิมอยู่ครับ เหลือกระจกไฟฟ้าหลังด้านคนขับไม่ทำงาน
    แล้วก็ยางหน้ากินขอบในทั้ง 2 ล้อ มือใหม่มีอะไรก็ช่วยแนะนำด้วยนะครับ!

- - - Updated - - -

ชื่อ "นพ" ครับ! เพิ่งได้ Rover 632 GSI เครื่อง H23A สีเทายังไม่ถึงเดือน ดมแก๊ส LPG เรียบร้อยแล้ว
    อยู่นวนคร ปทุมธานี ตอนนี้กำลังเก็บงานจากเจ้าของเดิมอยู่ครับ เหลือกระจกไฟฟ้าหลังด้านคนขับไม่ทำงาน
    แล้วก็ยางหน้ากินขอบในทั้ง 2 ล้อ มือใหม่มีอะไรก็ช่วยแนะนำด้วยนะครับ!

15. Queeny_May

Queeny_May New Member Member

1
    0
    0
    My name's Queen nice to meet you guys

i'll be around in BKK and In Pattaya on weekends. my place in bkk, Ramindra rd.

สวัสดีค่ะ อยู่แถวรามอินทรา ถ้าพัทยาก็อยู่พัทยากลาง อาจเห็นรถได้บ่อยๆที่เซลทรัล ไปกินข้าวทุกวัน(ถ้าอยู่ที่นั่น)

Car model: White Rover

อยากมาหาข้อมูลเกี่ยวกับรถเพิ่มเติม ดีใจที่เจอบอร์ดนี้ Thxx u

16. Thiti_Th

Thiti_Th New Member Member

7
    0
    0
    สวัสดีครับ ชื่อ ติ ครับ อยู่แถวเกษตร กับ ชลบุรีครับ
    ใช้ 623GSi สีแดงครับ

17. Thecotton Neonlamp

Thecotton Neonlamp New Member Member

1
    0
    0
    View attachment 1777069
    View attachment 1777066
    View attachment 1777067
    View attachment 1777068

ฝ้ายค่ะ ใช้ Rover 623Gsi สีดำ ทะเบียน เพชรบูรณ์ ติดแก๊สแล้ว
    ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนค่ะ รถที่บ้าน มีปัญหานิดหน่อย อะไหล่ที่เพชรบูรณ์ก้อหายาก ถ้าต้องการจะทำสี กับวางเครื่องใหม่ ช่วยแนะนำอู่หน่อยได้มั๊ยค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ ^_^

18. Thaitot promsoda

Thaitot promsoda New Member Member

5
    0
    0
    น้องใหม่รายงานตัว

ผม ไตรทศ ครับ ROVER623GSi สีแดงครับ อยู่โคราชครับ..คันนี้รับต่อมาจากเพื่อนครับ ชอบหุ่นของมันครับ คงซ่อมหลายอย่าง ท่านใดมีความชำนาญด้านนี้ช่วยแนะนำด้วยนะครับ เครื่อง H23A เดิมๆครับ ยังขาดอะไหล่สำคัญอยู่ 2 อย่างครับ มือจับเปิดประตูด้านหลัง 2 ข้าง และกระจกประตูบานเล็กด้านซ้าย 1 บาน ครับ ได้ครบแล้วจะทำสีใหม่ครับ (จะแต่งให้ครบสูตรเดิมของมันเลยครับ)ชอบมาก...
    เพื่อนๆท่านใดทราบแหล่งขายอะไหล่รุ่นนี้ช่วยกรุณาแจ้งให้ผมทราบด้วยครับ จักขอบพระคุณอย่างสูงครับ 08-1999-2616

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 พฤศจิกายน 2013
  19. ton_turbo

12
    1
    3
    รถมีปัญหาอะไรคุยกันได้ครับ รถรุ่นนี้มีอะไรดีๆที่รถป้ายแดงไม่มีครับ ใช้แล้วจะติดใจ ซ่อมไม่ยากอย่างที่คิดหรอกครับ อยู่โคราชอยู่แถวไหนครับ......

20. Thaitot promsoda

Thaitot promsoda New Member Member

5
    0
    0
    อยู่หนองปรือ - บึงแสนสุข ติดค่ายสุรนารี ต.โพธิ์กลาง อ.เมือง ครับท่าน...

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 พฤศจิกายน 2013
  21. jip_au.

jip_au. New Member Member

5
    0
    0
    สมาชิกใหม่ครับ ผมชื่อจิ๊บ Rover 623 GSI สีเขียว เดิมๆครับ พึ่งได้มรดกจากคุณลุง ให้ขับไปเรียนแทนขี่มอไซค์ครับหลังจากเกิดอุบัติเหตุ
    ขอฝากตัวด้วยนะครับ อยู่พระราม2ชอย73 ครับ

22. jaxmeeidea

jaxmeeidea Guest

0
    0
    0
    ผมแจ็คครับ ใช้ 623 GSi อยู่บ้านโป่งราชบุรีครับ เพิ่งเริ่มใช้ครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยคร๊าบ 0846346327 สวัสดีค๊าบ

23. mont_thean

mont_thean New Member Member

2
    0
    0
    ชื่อ "มนต์+เธียร" คะ
    ใช้ ROVER 623 SLIs สีดำ (เจ้าของเดิมเปลี่ยนสีมา) เครื่องเดิม LPG เพิ่งได้มาคะ
    และเจ้า Blacky กำลังจะเป็นป้ายแม่ฮ่องสอนคะ (คงจะเป็นคันเดียวในบรรดา ROVER เลยมั่งคะ)
    แต่.. คุณสามีใช้อยู่หลายที่เลย

ยินดีที่ได้รู้จักคะ.. :)

24. tastas

tastas New Member Member

2
    0
    0
    ชื่อ ต้าครับ อยู่หัวหิน ใช่623 สีเขียวครับ กำลังสนใจ วางเครื่อง+แต่งใหม่ทั้งคันคับ ช่วยปะรมาณการค่าใช้จ่ายหน่อยครับ

25. ช่วยผมด้วย

ผมเป้ ครับ ขับ ผมเมืองพิษณุโลก ขับ Rover 263 สีดำครับ https://www.facebook.com/lineage.ran แต่ตอนนี้ ขับแล้วติดไฟแดงดับ ว่าจะแต่งกับเปลี่ยนเครื่อง มีที่อะไหล่ขายที่ไหนมังครับ

26. นนท์

นนท์ New Member Member

1
    0
    0
    ROVER 623 สีเขียว
    ชื่อ นนท์ ครับ อยู่ ชลบุรี แหลมฉบัง รายงานตัวครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 พฤษภาคม 2014
  27. tunercity

tunercity New Member Member

3
    0
    0
    ชื่ออั๋นครับ Rover 623 Gsi สีเขียว เพิ่งได้รถมาครับ อยู่แถวบางนา สรรพาวุธครับ มือใหม่ครับฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

28. ton_turbo

12
    1
    3
    Updateกันหน่อยครับว่าเหลือกันกี่คน.....พึ่งมีโอกาสได้กลับมาอีกครั้ง

KengRacing ถูกใจสิ่งนี้
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้