ห้อง D.I.Y ครับ

การสนทนาใน 'Click Club' เริ่มโดย baitong-click, 26 สิงหาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    Up Grade หมวก INDEX : Race
    ไปเป็น รุ่น HAWK ครับ
    จริงแล้วโดนตำรวจจับเรื่อง หน้ากาก นะครับเลย จักการซะเลย
    หน้าปีกหมวก 120 บาท
    หน้ากากใส 190 บาท

รูปก่อนทำครับ

2. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    หลังจาก ทำเรียบร้อยแล้ว สวยได้ใจจริงๆ

3. GAUSS

4,354
    50
    48
    แนวบ้านมาอีกแล้วครับ หลังจากทนเสียงดังมา 3 ปี

วันนี้ได้เวลา งัด แงะ แกะ แบบทำลาย 555555 ตามมาดูกัน

ค่าใช้จ่าย 30 บาท ถ้ามีบูทหรือหัวน็อคตัวเมียก็ 15 บาทครับไม่น่าเกินนี้

รูปที่1 เครื่องมือครับ บล็อคเบอร์ 10 จัดการถอดน็อค ใต้บังโคลน หน้าออกมา 3 ตัว

รูปที่2 ทางซ้ายน็อคของเดิม เก็บไว้ 3 ตัวหาซื้อยาก รูปบูท ได้มาจาก ตะกร้ารถด้านหน้า ฮอนด้า เวฟ ส่วนทางขวาสัก 1" ครึ่ง ครับจัดมา สามตัว

รูปที่3 แนะนำใส่ตัวด้านในก่อนนะครับ แล้วค่อยใส่ด้านนอก สองตัวที่เหลือ

4. GAUSS

4,354
    50
    48
    ชมกันต่อครับ

รูปที่ 1 ตัวในนี้ใส่ยากหน่อย แต่ก็ไม่เท่าไหร่ครับ

รูปที่2 รองเสร็จแล้วครับ ดูไม่น่าเกลียดมาก

รูปที่3 เหมือนโหลด ลงมาหน่อยเลย เสร็จแล้วทดสอบวิ่งดู ไม่ดังแล้วครับ

5. juntcivic

juntcivic New Member Member

1,549
    34
    0
    เยี่ยมเลยครับ

6. GAUSS

4,354
    50
    48
    Combie Bake ของเราก็มีข้อเสียครับ
    เนื่องจากตรงที่เสียมันคือ สวิทซ์ ไฟเบรคหลังที่ถูกใช้งานบ่อยครับ
    เพราะเดิมๆ เขามีสวิทซ์ มาให้ทั้งเบรคหน้า และหลัง ทั้งหมด สองตัว
    แต่พอมาเป็น Combie Bake ดันมาใช้สวิทซ์ตัวเดียว ที่เบรคหน้าครับ
    เลยเกิดอาการล้าของปริง เนื่องจากถูกใช้งานบ่อยมาก จึงทำให้เป็นเหตุไฟเบรคค้างตลอดเวลาครับ
    ฉีดน้ำยาล้างคอนแทค ก็ไม่หายเลย มาลองดูใช้ท่อน้ำมันตัดชิ้นเล็กๆ สวมที่ก้านเบรคหน้าครับ
    ไปดูรูปกันเลย ส่วนตอนนี้ ใช้งานได้เหมือนเดิมปกติ แถมไม่ต้องเปลี่ยนสวิทซ์อีก อิ อิ อิ
    แถมฟรีอีกต่างหาก

7. kuld_par

kuld_par New Member Member

2
    0
    0
    ลายกราฟฟิคใหม่บนหมวกที่ไม่มีใครเหมือน..

บังโคลน transformers

8. GAUSS

4,354
    50
    48
    DIY 100 บาทไฟเลี้ยวมุมสัมครับ จัดการซะลงทุนน้อยเลยงานไม่ค่อยสวย
    สติ๊กเกอร์โปร่งแสง สีส้ม 100 บาท ขนาด A4 ครับ
    แต่ก็ดีที่ทำให้ของแท้ไฟเลี้ยวไม่เสีย

9. GAUSS

4,354
    50
    48
    งานนี้แก้ตัวใหม่ ไฟเลี้ยวมุมส้ม กับการพ่นสีสเปรย์

10. GAUSS

4,354
    50
    48
    ไปดูกันต่อ ครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 มกราคม 2010
  11. GAUSS

4,354
    50
    48
    D.I.Y สติ๊กเกอร์ติดล้อ ทีมงานเด็กวัด ตามไปดูกันครับ

12. juntcivic

juntcivic New Member Member

1,549
    34
    0
    ตาเก๋าเก่งวะ พี่ทำให้ผมบ้างดิ

13. GAUSS

4,354
    50
    48
    งานไม่ค่อยเนียน นะ ถ้าจะเอาก็จะตัดให้ครับ แต่เส้นมันไม่ยาวนะเอามาต่อกันครับ จุ๊น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้