D.I.Y. การเปลี่ยนไฟน้าเป็นแบบโปรเจคเตอร์

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย Anankhet, 7 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. momo234

momo234 New Member Member

824
    6
    0
    ฝากับข้าวเอ่ยฝากระโปรงราคาแพงเปล่าคับผม

2. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
  3. momo234

824
    6
    0
    4000เลยเหรอครับ

4. NuNg NX

NuNg NX New Member Member

42
    0
    0
    มีแต่ของสวยๆงามๆเลย อยากได้ๆๆๆ โหย โคมไมแพงดีจัง แต่น่าสนมากมายเลย เพราะตั้งแต่ได้รถมา โคมผมมานปรับระดับไม่ได้แล้วอ่ะครับ หัวน๊อตคงฟรีทิ้งตอนเริ่มสตาร์ท(ไขควง) ไฟนี่ขนานพื้น เดาว่าคงไปสว่างอยู่ที่ 100 เมตรข้างหน้า ปัจจุบันทั้งดัดขา(3เขี้ยว) ที่หลอดกะยัดกระดาษช่วย เหมือนไม่ค่อยได้ช่วยอะไร โคมใหม่(มือ 2) ก็ไม่รู้ว่าจะดีไหม เคยซื้อมาตอนนั้นก็ปาไป ข้างนึง 2500 แล้ว

แล้วที่ว่า ราคาโคมที่บอกๆกันมานี่ราคา คู่ นึงอ่ะป่าวครับ

5. RaphaeL

RaphaeL New Member Member

26
    0
    0
    อ๊ากกก เดี๋ยวต้องไปเชคราคามั่งซะแหล่ววว

6. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    ใช่ครับ 1 คู่

7. NeXer

NeXer New Member Member

235
    1
    0
    พี่หนึ่งหายไปนานเลยนะครับ เมื่อไหร่จะว่างกลับมามีทติ้งกันอีกล่ะคร้าบ

8. bunphot2000

bunphot2000 New Member Member

555
    0
    0
    ถามพี่ Anankhet ตับไม่รู้ไฟหน้าซื้อได้ที่ไหนคับ ทั้งของใหม่และของเก่าคับ ผมขอชื่อร้านและเบอร์โทรด้วยคับ ผมอยู่ ต.จ.ว.จะได้โทรเช็คได้คับ ขอบคุณคับ

9. Anankhet

1,282
    5
    38
    ขอโทษทีครับ ไม่มีเบอร์โทร ไปคราวหน้าจะจดมาให้ครับ

10. NuNg NX

NuNg NX New Member Member

42
    0
    0

ยังเวียนว่ายตายเกิดอยู่แถวนี้แหละ ตอนนี้พี่ทำทีมฟุตบอลอ่ะ(พูดเหมือนใหญ่โต) มีเวปของทีมด้วย วุ่นอยู่พักใหญ่กว่าจะลงตัว เรื่องเจอกันอ่ะได้เจอแน่ รอทำรถก่อนดิ นี่ยังหากระโปรงหลังไม่ได้เลยครับ เคยลองไปถามเพื่อนของเพื่อนของเพื่อนและของเพื่อนมา เค้าแทบกริ๊ดแล้วบอกว่ายังไม่เคยเห็นของเข้ามาเลย ถ้าได้กระโปรงหลังมาก็กะทำโคมเหมือนกัน น่าสนมาก รอใครจุดฉนวนซักคนก่อน เดี๋ยวจะตามไปติดๆเลย...ดีไหมเพ่อ๊อด...อิอิ ยุซะเรย

11. s8skaewya

s8skaewya New Member Member

3
    0
    0
    อยากได้มากมั๊ก....เลย....

12. Yaikooler

Yaikooler New Member Member

3
    0
    0
    ใช้ไฟหน้าของรถ โฟล์คกอล์ฟ ปีอะไรครับ

ใช้ไฟหน้าของรถ โฟล์คกอล์ฟ ปีอะไรครับ จะได้ซื้อให้ถูกกับภาพ

13. Anankhet

1,282
    5
    38
    บอกว่ามาร์ค3 สิครับ ตรงเผง

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 มกราคม 2009
  14. newsjew

newsjew New Member Member

32
    0
    0
    พี่อ๊อด แต่งคานหน้ายังไงอ่ะครับ ใช้เครื่องมืออะไรแต่งครับ

15. Anankhet

1,282
    5
    38
    อุ๊ยๆ... นิวจะขโมยซีนแล้วสิ
    จะให้สวย ให้เร็วก็ต้องใช้เลื่อยฉลุไฟฟ้าครับ

16. s8skaewya

s8skaewya New Member Member

3
    0
    0
    วันนี้ไปเดินหาไฟVW Ggolf ที่บางนา ไม่เห็นมีเลย....อยากได้ติดรถมั่งจัง ครับ....ถามจริง? ซื้อหรือสั่งแถวไหน...มีเบอร์ติดต่อร้านฯหรือเปล่าครับ....

17. safelot_NX

safelot_NX New Member Member

41
    0
    0
    สวัสดีพี่ๆ ทุกคน

อยากทำมั่งแต่ต้องเก็บตั้งก่อน

มีของฝากแต่ไปหาวิธีซื้อกันเองนะ

http://cgi.ebay.com/ebaymotors/1993...emQQimsxZ20090107?IMSfp=TL0901071510002r28681

ตกเป็นเงินไทยเกือบ 4000 บาท

อ้อยังไม่ได้บวกภาษีเน้อ

ถ้าพี่หาในไทยได้บอกกันมั้งนะ ขอบคุณครับ

18. Anankhet

1,282
    5
    38
    ผมไปทีไรเจอทุกที ไม่รูที่เดียวกันป่ะ?
    ที่จริงไม่ต้องลุ้นให้เมื่อย คุณไปอาคารศรีวรจักรชั้นล่างน่ะ มีร้านที่ขายแต่โคมไฟหน้ารถ มีแน่นอน

19. Anankhet

1,282
    5
    38
    ว่าแล้ว เสาร์นี้แอบไปซื้อมาซักคู่ดีกว่าจะได้มีแรงบันดาลใจในการถอดกันชนหน้า... ถอดยากชิบ.....

20. momo234

824
    6
    0
    เอาเลยครับอยากเห็นครับ

21. Anankhet

1,282
    5
    38
    กรรม...เอาติดตั้งลิ้นหน้าเข้าไปแล้วยาซิลิโคนไป ทำให้ขี้เกียจรื้อออกทำไฟหน้า งั้นขอเลื่อนออกไปก่อน ขอรวบรวมแรงบันดาลใจเพิ่มหน่อย

22. Anankhet

1,282
    5
    38
    ทราบมาว่าพี่จ่าที่ขอนแก่นขโมยซีนไปแล้วครับ พี่เค้าเข้ากรุงเทพมาซื้อไปใส่แล้วครับ ค่าใส่ 1000 บาท แถมพี่แกยัดซันรูฟไปแล้วด้วย บอกว่าเป็นของโตโยต้า ไม่ใช้ของพรีลูดด้วยนะ เดี๋ยวพี่เค้าคงลงรูปให้ดูครับ พี่เค้าบอกว่าทำออกมาแล้วสวยจับใจจริงๆเลย

23. tonpangya

tonpangya New Member Member

151
    0
    0
    ไฟหน้า นี่ มีเเบบเดียว เรยเหรอครับ วงเเหวน เนี่ย

เเล้วของใต้หวัน นี่ดีป่าว คับ อันที่พี่อ๊อดไปดูมา ราคา 7000 อ่ะครับ ของ ประเทศ

ไหน? ผมว่าเเบบที่คุณsafelot_nx เอาลิ๊งค์ ใน ebay ให้ดู อ่ะสวย ครับ

24. Anankhet

1,282
    5
    38
    ไม่รู้สิครับ ยากที่จะเดาว่าเค้าใช้วิธีไหน

25. tonpangya

151
    0
    0
    ตกลง พี่อ๊อด ซื้อไฟหน้า มายัง ครับพี่ ถ้าซื้อมาเล้ว ขอดูรูปหน่อย พี่

26. photo_boya

photo_boya New Member Member

926
    0
    0
    อยากเห็นรถของพี่ที่เค้าทำเสร็จแล้วอะครับ

น้องใหม่จะได้เก็บข้อมูลไว้ศึกษา

ขอบพระคุณครับ

27. tonpangya

151
    0
    0
    พี่ จ่า เอามาโชว์ เร้ว...ว น้อง ๆ อยากเห็น ^_^

28. tonpangya

151
    0
    0
  29. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้