คุณคิดอย่างไรกับALTIS

การสนทนาใน 'Altis Mania Racing' เริ่มโดย thaweesak, 13 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. thaweesak

thaweesak New Member Moderator

724
    0
    0
    เพื่อนๆที่ใช้รถยนต์ALTISรุ่นนี้มีความคิดเห็นอย่างไร กับประโยคที่ว่ารถแท็กซี่ ส่วนตัวผมนะครับ ผมว่าไม่ได้จะเกี่ยวกันเลยรถแท็กซี่ ก็คือรถรับจ้าง แต่รถส่วนบุคคลไม่ได้ไปรับจ้างใคร ส่วนแท็กซี่บางคันได้ตกแต่งสวยงามกว่ารถที่ขับบนท้องถนนซะอีก บางทีผมเห็นยังอายเลย รถที่มีมากมายบนท้องถนนแสดงให้เห็นถึงความนิยมใน เครื่องยนต์ ที่ประหยัดน้ำมัน ค่าบำรุงรักษาต่างๆ หาง่ายและมีอะไหล่ให้เลือกใช้มากมาย ราคาก็ไม่แพงด้วย คุณลองคิดดูว่าถ้าหากว่าสินค้าของคุณขายได้ คุณจะเลือกแบบไหน เป็นผมก็ขายของเอาเงินไว้ก่อนดีกว่า

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 กันยายน 2007
  2. Dream2526

Dream2526 New Member Member

941
    6
    0
    ALTIS สวยๆผมเห็นเยอะนะชอบด้วยพ่อผมก็ขับ:D

3. thaweesak

thaweesak New Member Moderator

724
    0
    0
    ที่ผมตัดสินใจซื้อก็เพราะอย่างนี้แหล่ะ รูปทรงที่สวย อะไหล่ต่างๆ หาง่าย ศูนย์บริการก็มาก สบายใจดีครับเวลาเดินทางไปไหนไกลๆ

4. PKS.Motorsport

PKS.Motorsport New Member Member

500
    6
    0
    ไม่ได้ใช้

แต่ รถทุกคันสวยหมด มันเป็นเอกลักษณ์ ของเค้า ผมไม่ชอบเลยที่ชอบพูดว่า เหมือนแท็กซี่ เค้าคงมองแล้วว่า altis คุ้ม ที่สุด ทั้ง หลายๆด้าน เค้าถึงเลือกมากกว่าอ่ะ

แวะทักทายด้วยครับ ไม่ได้ใช้เอง แต่ที่บ้านมีก็ใช้บ้างครับ

พอดีเคยทำ 1.8 Set โบ ไปครับ สีดำ Boost 0.5 ครัชลื่น วิ่ง 16.00 ครับ

คลอง5 อยากแรงปรึกษาได้ครับ

5. thaweesak

724
    0
    0
    แล้วเครื่องยนต์เดิมๆอยากแรง อันดับแรกต้องทำอย่างไรครับ ยกเครื่อง 1.8 มาใส่ได้เลยหรือไม่

6. xbird66

xbird66 New Member Member

8
    0
    0
    1ZZ-FE จัดไปอย่าให้เสีย

7. thaweesak

724
    0
    0
    ขอบคุณคับสำหรับคำแนะนำ แต่รถผมตอนนี้มันเพิ่งวิ่งมาได้แค่ 38000กม.เอง เสียดายเครื่องเดิม

8. KayKi

KayKi New Member Member

71
    0
    0
    ผมว่าไม่เกี่ยวกับเลย ครับ ผมเป้นคนหนึ่งที่เคยใช้ ช่วงนั้นที่เลือกจะซื้อ เพราะ ประดหยัดน้ำมัน ออกเมือปี 2001 เลยมั่ง ใช้เกือบ 3ปี รถวิ่งไป 180000 ที่วิ่งเยอะเพราะต้องไปกลับ สงขลา กทม บ่อยๆ เลยใช้เยอะ รถยังไม่มีปัญหา อะไรเลย ที่เลิกใช้ก็เพราะชนหนัก
    ผมว่ารถทุกอย่างก็ OK นะครับ

9. auto-baby

auto-baby Guest

0
    0
    0
    คิดอย่างไรกับ Altis

ผมก็ใช้ Altis อยู่ครับ ผมว่ามันดูดีดีนะครับ ห้องโดยสารก็กว้างดี เมื่อเทียบกับรถบางรุ่นโดยเฉพาะด้านที่นั้งผู้โดยสารแถวหลัง

10. torza42

torza42 New Member Member

145
    23
    0
    Collola รถยอดนิยม ของคนไทย มาช้านานนนนนน

ผม คิดว่า เป็น รถที่ดีรุ่นนึงเลยนะ

คิดว่าถ้ามันไม่ดีจิง คนคงไม่เอามาทำ Taxi หรอก

ตัวถังเเข็งเเรง เครื่องยนต์ทนทาน ประหยัดนำมัน

ยิ่งเป็น รหัสตัวถัง AE นั้น สามารถมีเครื่องให้วางเยอะเเยะ ไปหมด พวกตระกูลเครื่อง A ทั้งหลาย

อะไหล่ก้อ หาง่าย :cool::cool::cool:

11. wat_441

wat_441 New Member Member

256
    4
    0
    จากการทดสอบกับตัวเอง(รถหมุนไปชนบ้านคน)และช่างบอกว่า ตัวถังแข็งแรงปลอดภัยดีมากเลยทีเดียวเพราะมีเหล็กซับแรงข้างในด้วย(GOA) รวมจากผิวนอกถึงข้างในรวม 3 ชั้น ผมถึงรอดมาเล่าให้ฟังได้ครับ แต่ผมว่าหน้ามันไวมากไปหน่อยเพราะไม่มีระบบที่จะทำให้เวลาขับความเร็วสูง(หลักร้อยขึ้น)แล้วทำให้พวงมาลัยหนักขึ้นไม่ไม่ไวตามมือและระบบVSCดีเกินไปครับเวลาเกิดอะไรกระทันหันทำให้บังคบรถได้ยาก(ถนนแห้ง) แต่ดีและเหมาะกับถนนทีลื่นๆมากกว่า แต่เทียบกับราคาแล้วได้แค่นี้ก็ดีแล้ว เน้นปลอดภัยดีกว่าครับ

12. boy_3DX

boy_3DX New Member Member

168
    2
    0
    ลง3S-GTE ละก้อสุดๆครับ รถที่บ้านใช้อยู่ ok เลยครับ

13. chaicyber

chaicyber New Member Member

4
    0
    1
    ไม่ได้ใช้ แต่ผมว่า เราชอบแบบไหนเวลาขับก็มีความสุข ทั้งนั้น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้