อันไหนเตี้ยกว่ากัน

การสนทนาใน 'Altis Mania Racing' เริ่มโดย apple-was, 19 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. apple-was

apple-was New Member Member

30
    0
    0
    อยากจะรบกวนเพื่อนๆที่พอจะมีความรู้ในการติดตั้งสปอยเลอร์ หรือเคยไปใส่กันชนหน้ามาอยากจะทราบว่า ระหว่างกันชนหน้าทรง LEWIN กับ การต่อสิ้นกันชนหน้าเดิม อันไหนจะเตี้ยกว่ากัน

2. BLACK_LUKER

BLACK_LUKER New Member Member

24
    1
    0
    LEWIN

3. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    ตัดสปริง+อันน้ำมันใหม่คับ

(มันเกี่ยวกันตรงไหนอ่ะ อิอิ)

4. thaweesak

thaweesak New Member Moderator

724
    0
    0
    เ้กี่ยวสิบอย พอรถมันเตี้ยใส่ชุดแต่ง อะไรมันก้อเตี้ยไปด้วย ถึงไม่ใส่ก็เตี้ย

5. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    ผมว่าไปหาช๊อกแต่งดีกว่าคับ ปรับระดับได้ปรับค่า K ของสปริงได้ ทำให้รถมีจุดศูนย์ถ่วงต่ำ สาดเข้าโค้งได้อย่างมั่นใจ แต่อาจจะต้องแลกกับความนิ่มนวล คับ ใส่ชุดแต่งก็สวยดีคับ แต่ มันอยู่ที่การออกแบบ ว่าใช้งานได้ตามหลักอากาศพลศาสตร์หรือ หนักรถเฉยๆๆคับบบบบบบบบบบผม

6. thaweesak

thaweesak New Member Moderator

724
    0
    0
    บอยพี่ไปซื้อค้ำโช็คมา แต่ยังไม่ได้ใส่ พี่อยากจะถามบอยว่า ให้เราถอดน็อตที่เบ้าโช้ค ได้เลยหรือไม่

7. *~บอย (ลาม...ก)~*

1,687
    49
    48
    ที่หัวโช๊คหรอคับ 3 ตัวป่ะ ถอดได้เลยคับ

จัดปายคับพี่

(อยากใส่อ่ะ)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 ตุลาคม 2007
  8. thaweesak

724
    0
    0
    THANK YOU VERY MUCH MR. BOY แล้วว่างเมื่อไร มาช่วยพี่ทำด้วยน้อง

9. *~บอย (ลาม...ก)~*

1,687
    49
    48
    จาจาจาจัดให้คับ

10. thaweesak

724
    0
    0
    อีกอย่างน้องบอย เบาะนั่งเราสามารถไปทำเป็นแบบ เบาะรถแข่งได้ป่าว ไม่อยากไปเปลี่ยน แต่เราเอาไปทำใหม่ หุ้มใหม่เลย หรือว่าปลี่ยนไปเลยอันไหนจะคุ้มกว่ากัน

11. *~บอย (ลาม...ก)~*

1,687
    49
    48
    เปลี่ยนดีกว่าคับ

แต่มันแข็งมากนะคับเดินทางไกลมันจาเมื่อย

12. thaweesak

724
    0
    0
    พี่เห็นในหนังสือที่เขาลงขายคู่ละแค่ 4,900.- ของBRIDE สีดำสวยดีไม่ไม่รู้ว่าทนทานหรือป่าว เพราะว่าพี่ตัวใหญ่ หนัก85 กก. แล้วเราต้องไปให้ร้านทำราง อีกหรือป่าว อยากใส่ แต่ก็ สองจิตสองใจ เสียดายเบาะหนังแท้

13. *~บอย (ลาม...ก)~*

1,687
    49
    48
    คงจะเป็นของทำเนียนอ่ะคับ

อย่าเลยคับ

แต่ถ้าเหลือก็ได้คับ

และต้องหารางมาใส่ด้วยนะคับ

14. thaweesak

724
    0
    0
    แล้วไอ้ร้านที่มันรับหุ้มเบาะ ทำเบาะมันสามารถที่จะหุ้มเบาะเราได้ตามแบบ หรือป่าวละบอย เราจะได้ใช้เบาะเก่า และรางเก่า

15. *~บอย (ลาม...ก)~*

1,687
    49
    48
    ไม่ได้คับ โครงเบาะมันไม่ช่าย

16. thaweesak

724
    0
    0
    งั้นก็ทนๆใช้ของเก่าไปก่อนล่ะกัน ถ้าเหลือเมื่อไรค่อยไปเปลี่ยนดีกว่าเนอะ บอย

17. *~บอย (ลาม...ก)~*

1,687
    49
    48
    คับผม......

18. thaweesak

724
    0
    0
    บอยตอนนี้พี่ไปเปลี่ยนกันชนหน้ามา อยากให้มันสูงกว่าเก่า ไปไหนแต่ละที ลำบากมากๆ

19. *~บอย (ลาม...ก)~*

1,687
    49
    48
    อ้าว กำ.............รองโช๊คคับ

โช๊คแต่งมายังคับ

20. thaweesak

724
    0
    0
    โช๊คพี่ยังเป็นของเดิมอยู่ แต่ไปอัดน้ำมัน ใส่สตรัทปรับเกลียวอ่ะบอย มีความรู้สึกว่าไม่ได้ดั่งใจเลย โคตรแข็งและกระด้างมากๆ และไม่ค่อยหนึบเลยบอย ที่ไปเปลี่ยนกันชนหน้า เพราะว่ารถพี่ไปโดนรถกะบะจิ้มมา และก็ไปทำสีด้านหลังด้วยครับ

21. *~บอย (ลาม...ก)~*

1,687
    49
    48
    แน่นอนคับพี่อัดมาใหม่ต้องแข็งธรรมดาคับ มันสู้โช๊คแต่งไม่ได้คับเพราะเค้าคำนวนออกมาสำหรับนั่งสบายๆทั่วไปคับ พี่ปายทำใหม่แต่ค่า k ของสปริงยังเดิมคับ แล้วถ้าพี่ปรับลงมันจาบีบสปริงแถมอัดน้ำมันมาใหม่ ทำให้ช่วงการยุบตัวของโช๊คมันน้อยคับ แต่โช๊คแต่งมันก็แข็งนะคับไม่ช่ายม่ะแข็ง เพราะในสนามม่ะมีหลุมอ่ะคับ ต้องทำใจคับ

22. thaweesak

724
    0
    0
    แล้วพี่ต้องเปลี่ยนสปริงหรือว่าโช็คดีอ่ะบอย แล้วของมือสองเราจะไว้ใจได้หรือบอย อยากเหนียว แน่น หนึบ

23. *~บอย (ลาม...ก)~*

1,687
    49
    48
    ก็ต้องดูโช๊คแต่งสภาพดีๆอ่ะคับ

แต่มันจาแข็งนะคับ

24. thaweesak

724
    0
    0
    แล้วที่ตามร้านของแต่งมือสองละ แถวเชียงกง เราจะดูอย่างไร ที่สังเกตง่ายๆ ตามสภาพไม่น่าจะมีคราบน้ำมันไหลเยิ้ม มีอะไรอีกป่าว บอย

25. thaweesak

724
    0
    0
    รถพี่ที่ไปทำกันชนมาเสร็จแล้วน้องบอย สูงกว่าเดิมมา 5 นิ้ว ตอนนี้ไปไหนสบายตัวมากๆเลย ไม่ต้องมาเครียดกับทางที่มันชันมากๆ Comment ได้เลยน้องบอย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 พฤศจิกายน 2007
  26. *~บอย (ลาม...ก)~*

1,687
    49
    48
    โฮ้ แหล่ม เลย

สรุป ว่า จา JUN หรือ TRD คับ อิอิ สวยๆ

27. thaweesak

724
    0
    0
    มันลูกผสมว่ะบอย ยัดอะไรได้ก้อลงๆ มันไปอ่ะ แต่มันก็ยังเดิมสนิท

28. *~บอย (ลาม...ก)~*

1,687
    49
    48
    ม่ะกล้าโชว์ น้องแดงเลย อิอิ

29. thaweesak

724
    0
    0
    บอยรถของเราเอง เราไม่ได้ไปขโมยใคร น่าจะภูมิใจซะอีกที่เรามีปัญญาหามาเองได้ โดยไม่ต้องง้อใคร เชื่อพี่จงภูมิใจในสิ่งที่เรามีดีกว่า

30. *~บอย (ลาม...ก)~*

1,687
    49
    48
    ถูกต้องนะคับบบบ

จิงๆแล้วรถผม ดุ มากนะ อย่าเข้าใกล้เชียว อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้