ถามเรื่องแจ๊สกะล้อกล้วย

การสนทนาใน 'Banana Club' เริ่มโดย aiggy, 6 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. aiggy

aiggy New Member Member

14
    1
    0
    วันนั้นลองเอากล้วย wata14 off38 มาใส่แจ๊ส ปรากฎว่า ตรงโคนของก้านกล้วย ด้านหลัง ติดกับ โครงของคาลิปเปอร์ ครับ ... อยากทราบว่าเพื่อนๆ แก้ยังไงกัน หรือมีกล้วยอะไรที่ใส่ได้โดยไม่ติดมั่งครับ

2. jay7000

jay7000 New Member Member

275
    0
    0
    คงต้องลองสเปเซอร์แล้วก็เปลี่ยนน๊อตล้อให้ยาวขึ้นอะครับ หรือไม่อีกทีต้องลงทุนเจียครีบคาลิปเปอร์ออก

3. PVP

PVP New Member Member

19
    0
    0
    รอง Spacer ซัก 3 มม. ก็น่าจะพ้นแล้วครับ

4. noung1

noung1 New Member Member

10
    0
    0
    เจอแบบเดียวกับผมเลย รองสเปเซอร์เอาครับ ซัก 3 มม.

5. Jacksuriya

Jacksuriya Guest

0
    0
    0
    เหมือนกันเลย

เหมือนกันเลยครับ...เปลี่ยนน๊อตล้อกี่บาทครับ
    เพราะพอรอง สเปเซอร์แล้ว น๊อตตัวเมียมันกินเกลียวได้น้อยมาก ทำให้เกลียวเสียครับ
    จขกท ไปหาที่ทำพร้อมกันมั๊ยครับ ยังไง โทรมาที่ 0816473300 Jack นะครับ

6. tuppee

tuppee New Member Member

25
    0
    0
    ใส่แบบผมเลยครับ
    15" off 35 ... ยาง 195-50-15

7. omori

omori New Member Member

17
    14
    0
    ของผม รอง 6 มม ครับ กันเหนียว แถมดูเข้ากับซุ้มล้อพอดีครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้