ช่วยทีครับซื้อโมเดลมาแล้วทำสีโมเดลไม่เป็นครับ

การสนทนาใน 'Thai Diecast Model' เริ่มโดย Backpressure, 2 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Backpressure

Backpressure Member Member

109
    1
    18
    ผมมีโมเดลอย่างในรูปอยู่น่ะครับ มันเป็นโมเดลพลาสติก

แล้วได้ซื้อพู่กันของ tamiya มา พร้อมสีอะคลิลิก และกระป๋องสีพ่นเคลียร์

ผมลองทำสีดูแล้วมาหนามากเลยครับ ดีที่เช็ดออกทัน

ต้องทำยังไงบ้างถึงจะเสร็จครับ

ขอบคุณมากจริงๆครับ ช่วยผมหน่อยนะครับ

2. sunautoposh

sunautoposh New Member Member

47
    2
    0
    ถ้าเป็นคันแรกไม่แน่ะนำให้ต่อคันนี้นะครับ

เพราะลายละเอียดค่อนข้างเยอะแล่ะ decal ก็ยังติดยากอีกครับ

ลองหาโมเดลที่ลายละเอียดน้อยๆมาประกอบดูก่อนนะครับ

ส่วนเรื่องทำสี

ยังไงลองเข้าไปศึกษาดูที่เว็บ www.thaiplamo.net ดูก่อนนะครับ

หรือไม่ก็ลองคุยกันทางเมลก็ดีครับ [email protected]

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้