ใครแต่งรถใน GTA San Andreas เป็นบ้างเอามาโชว์กัน มีตัวอย่างให้ดู

การสนทนาใน 'Game & Hobby' เริ่มโดย speytro_boom, 9 พฤศจิกายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nasaki

nasaki New Member Member

10
    0
    0
    บอกวิธีลงล้อหน่อยจิครับลงแล้วมันไม่มีสีอะครับ
    รบกวนด้วยนะครับ

2. kaijin

kaijin New Member Member

234
    4
    0
    ผมเคยลงวิธีเปลี่ยนล้อรถ+รูปภาพไว้แล้วนะคับ ลองหาๆ ดูจำไม่ได้ละว่าหน้าไหน

3. nasaki

10
    0
    0
    แล้วเงาล้อรถเอาไปไว้ตรงไหนหรอครับ

4. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    อยากได้เสียง รถ อ่ะ แซดๆ ขอบ้างได้ม่ะอ่ะครับ

5. kaijin

234
    4
    0
    เสียงรถวางโบ

อันนี้เป็นวิธีลงเสียงรถ + เว็บโหลดเสียงครับ LInk

ลิงค์ตัวอย่างคลิปที่ลงเสียงรถแล้ว Link

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 มกราคม 2010
  6. YaiPaknam

YaiPaknam New Member Member

70
    1
    0
    ล้อที่ลงไว้ในหน้า8 อ่ะคับ เอามาลงในเกมส์ยังไงคับ

ขอรายละเอียดนิสนึงนะ ยังทำไม่เป็นเลยคับ

7. kaijin

234
    4
    0
    เด๋วผมอัพรูป + วิธีลงล้ออย่างละเอียดให้ละกันครับ ^_^

8. YaiPaknam

70
    1
    0

ค้าบ ขอบคุณค้าบ

9. kaijin

234
    4
    0
    วิธีลงล้อ+รูป

เอามาอัพตามคำขอค้าบ (ช้าไปนิดนึง) กะลังยุ่งเรื่องฝึกงาน เอาเป็นว่าไปดูขั้นตอนการลงล้อเลยดีว่าค้าบบบ

แถมค้าบ SkinGTA ตอนโหลดเข้าเกมคับ ผมทำเอง มีวิธีลงให้พร้อมนะคับ ลองโหลดไปใช้กันดูรับรอง ได้ฟิวส์ Racing Link

โปรแกรมลงอันนี้เป็นตัวเก่านะคับ พอดีโพสต์ที่ฝึกงานอยู่ไม่ได้โพสต์ที่บ้าน เลยลืมหยิบไฟล์มา เอาอันนี้ไปใช้แก้ขัดก่อนละกันแล้วเดี๋ยวผมเอาอีกอันมาให้จะลงง่ายกว่า Link

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 มกราคม 2010
  10. YaiPaknam

70
    1
    0
    ขอบคุณค้าบบ

แต่ SkinGTA ไฟล์เสียนะคับ

11. YaiPaknam

70
    1
    0
    ขอโชว์รุปมั่งครับ แบบนี้พอได้มั่งไหมครับ อิอิ

12. YaiPaknam

70
    1
    0
    ต่อๆ อีกนิสครับ

13. kaijin

234
    4
    0
    555+ โหดโครต

14. nasaki

10
    0
    0
    คุณ kaijin ครับคือว่าหาเว็บที่โหลดเพลงได้มาไห้ผมหน่อยครับผมหาที่ google มันไม่มีลิ้งไห้โหลดอะครับหรือใครก็ได้ครับหาเว็บไห้ผมทีครับขอบคุณครับ

15. kaijin

234
    4
    0
    4shared คับ หาง่าย โหลดง่าย ลงตัวเปะ

16. เอารถลงไม่แป็นคับ

จะเอารถลงยังไงคับ ไห้เบอร์มาดั้วก้อดีนะ^^

17. kaijin

234
    4
    0
    เอาเป็นว่าแอดมาคุย M ผมละกันครับ [email protected]

18. ssrivong

ssrivong Member Member

32
    1
    8
    [video=youtube;Wmusv09ARtM]http://www.youtube.com/watch?v=Wmusv09ARtM[/video]

แก้ไขล่าสุด: 7 พฤษภาคม 2010
  19. DATO

DATO New Member Member

6
    0
    0
    โหค+++++ เอารถลงไงอ่ะครับ

20. ssrivong

32
    1
    8
    [video=youtube;3uox7AlgcNY]http://www.youtube.com/watch?v=3uox7AlgcNY[/video]

21. ssrivong

32
    1
    8
    เงียบเหงาๆ

22. nasaki

10
    0
    0
    คือผมอยากได้เพลงประกอบภาพยนตร์เร็วแรงทะลุนรก ซิ่งแหกพิกัดโตเกียว แต่ไม่รู้ชื่อเพลง ช่วยบอกผมหน่อยนะครับเดียวจะเข้ามาดูในเง็บอีกที

23. tangcab

tangcab Guest

0
    0
    0
    ช่วยหน่อย

อยากไห้ช่วยสอนวิธีการทำรถแต่งช่วยแอดมาสอนหน่อยนะครับ([email protected])

24. jafjaf00029

jafjaf00029 Guest

0
    0
    0
    gta san

เออคือว่าผมอยากได้แมพ sakina อะคับหรือแมพไรก็ได้ที่เขาใช้ drift กันอะคับช่วยหาให้ผมหน่อยนะคับและท่าจะให้ดีบอกวิธีลงให้ละเอียดด้วยก็จะช่วยผมได้มากจริงๆคับ

ขอบคุณร่วงหน้าคับผม

25. kaijin

234
    4
    0
    Download เอาเลยครับ เพียบ ส่วนวิธีลงก็ลองอ่าน readme ในไฟล์ nodped ที่มันให้มาพร้อม map แล้วลองทำตามขั้นตอนดูก่อน มีปัญหาตรงไหนค่อยถามละกันครับ ปล. แต่ละแม็พวิธีลงจะไม่เหมือนกันคับ

26. jafjaf00029

jafjaf00029 Guest

0
    0
    0
    gta san

ขอบคุณมากๆครับ ถ้าหากคุณว่างก็ช่วยหารถ nissan skyline r35 r34 แต่งโหดๆมาให้หน่อยนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

27. ??

?? Guest

0
    0
    0
    ว่าแต่...มันแต่งไงคับ ช่วยบอกทีละขั้นตอน โหลดอะไรบ้าง เว็บไหน เข้าตรงไหนบ้าง......???
    ช่วยบอกทีครับ ..อิอิอิ T^T

28. ??

?? Guest

0
    0
    0
    ส่งมาที่ ([email protected])

29. ??

?? Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณล่วงหน้าคร้าบ...

Tank Youu!!

30. kaijin

234
    4
    0
    อันนี้เป็นโปรแกรมทั่งหมดที่ใช้ในการแต่งรถใน gta ครับ (สำหรับของผมนะมีแค่นี้ แต่ยังมีอีกหลายโปรแกรมที่แต่งได้อีกหลายอย่างเกี่ยวกับตัวเกม) การแต่งลายต้องใช้โปรแกรม txdworkshop ควบคู่กับโปรแกรม Photoshop นะครับ ส่วนการสร้างรถใช้โปรแกรม Zmodeler ในการสร้างรถ (สำหรับผมคิดว่ามันเสียเวลา เพราะกว่าจะเสร็จสักคันใช้เวลาพอสมควร ผมจะหาโหลดรถแล้วเอามาแต่งลายเองดีกว่า ตามใจชอบ) สุดท้าย ถ้าไม่เข้าใจหรือสงสัยวิธีการใช้งานโปรแกรมต่าง ๆ ก็โพสต์คำถามทิ้งไว้ละกันครับ แล้วผมจะเข้ามาตอบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้