มีปัญหาเรื่องเติมลมยางค้าบ

การสนทนาใน 'Banana Club' เริ่มโดย Gob Baaaaa, 30 มีนาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Gob Baaaaa

Gob Baaaaa Guest

0
    0
    0
    สวัสดีครับ พอดีเพิ่งได้ล้อกล้วยมาครับ เป็นแบบ 2 ชิ้น แต่พอดีลมยางที่ติดมามันอ่อนมาก เลยจะเข้าปั๊มเติมลมเองแต่ปรากฎว่าหัวเติมลมมันเข้าไม่ได้มันติดอ่ะคับ แบบว่ามีวิธียังแก้ไงบ้างคับต้องหาหัวแบบไหน หรือเปลี่ยนจุกลมที่ตัวล้อใหม่ให้มันยาวขึ้นหรือเปล่าคับรบกวนช่วยแนะนำด้วยคับ จะได้เข้ามาขอร่วมเป็นสมาชิกด้วยครับพอดีต้องเอาไปทำสีใหม่ก่อนครับ ขอบคุณทุกคนล่วงหน้านะครับ

2. jay7000

jay7000 New Member Member

275
    0
    0

เปลี่ยนหัวเติมลมเป็นแบบงอๆซิครับ ร้านที่ขายล้อมีขายครับ :)

3. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ใช่ๆๆ

4. FIFTYFIFTY B12

FIFTYFIFTY B12 New Member Member

928
    224
    0
    ///ตามนั้น คับ เข้าร้านขาย ล้อหรือ ตามปั๊มที่เข้าประจำ...........เด่วเค้าจัดให้...////

*** ว่าแล้วก้อ ร้านใหญ่แถว รามอินทรา เครื่องถอดยาง บีบ จุกงอ ล้อกล้วยหัก ผมงี้ เซรงเลย มันบอกเด่วหามาใส่ให้เหมือนเดิม ...........พอมา แม่ง ไม่เหมือนเลย แต่ก้อรับสภาพ แย่จังเสียดาย ร้าน เกรียง

5. jay7000

275
    0
    0

โชคร้ายจังครับ :cry:

6. Gob Baaaaa

Gob Baaaaa Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณทุกคนมากครับ เดี๋ยวจาลองดูครับ แต่ว่าหัวเติมแบบงอนี่มันต่อกับหัวตามปั๊มได้ไหมคับขอโทษที่เรื่องมากนะครับ แต่มันไม่รู้จิงๆ อ่ะคับเผื่อวิ่งต่างจังหวัดแล้วเติม

7. jay7000

275
    0
    0
    เติมได้สบายมากครับ แค่แทนที่มันจะตรงๆมันก็กลับงอออกมาให้สะดวกในการเติมลม เหมือนกับหลอดดูดน้ำที่มันงอได้อะครับ

8. akec210

akec210 New Member Member

20
    0
    0
    กำลังจะเปลี่ยนยาง wata ที่เติมลมมันงอ ร้านยางจะมี ขาย หรือเปล่าครับ อยากเปลี่ยนใหม่ด้วยกลัว
    ลมรั่วออกทาง จุ๊บลมครับ
    ขอบคุณครับ
    akec210

9. jay7000

275
    0
    0

หาร้านยางใหญ่ๆหน่อย หรือไม่ก็ไปแถววงเวียน 22 มีให้เลือกเพียบครับ :)

10. jacksu

jacksu New Member Member

13
    0
    1
    ใช้ตัวต่อเติมลมครับ ไม่ต้องเปลี่ยนจุ๊บ สวยเหมือนเดิม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้