มีคำถามเกี่ยวกับว่างเครื่องมาและไมล์ไม่เดินและแต่งนิดหน่อยครับ

การสนทนาใน '200SX & Silvia' เริ่มโดย DH@TEELEX, 26 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DH@TEELEX

DH@TEELEX New Member VIP

371
    3
    0
    เครื่องเอสอาร์หลังหัก
    1.เพิ่งวางเครื่องลงในบอดี้ 200 เสร็จเมื่อวาน แต่ไมล์วัดรอบไม่ขึ้นเ เกิดจากอะไรและควรจะไปแก้ที่ไหนที่ทำจบครับ ตอนนีซัดไม่ได้เลยเพราะเครื่องโมนอกมาด้วย กลัวเดี๋ยวจะพังซะก่อน
    2.เวลากดคันเร่งทั้งสองคันอาการมันเหมือนหนว่งๆนิดๆ ไม่ทราบว่าเกิดจากไรครับ ( น่ากลัวมากๆขึ้นเนินสูง ปล่อยคลัซสวนคันเร่งรถไม่เดินหน้า เลยกดมิดอีกทีรอบพุ่งเร่งรถขึ้นไปได้ น่ากลัวครับเสียวจริงๆ ขับปกติมันก็หน่วงไม่ติดเท้าเวลากดอะครับ ทั้งสองคันเลย )
    3.ตอนนี้คลัซผมหมด ไม่ทราบว่าคลัซซิ่งมือสองราคาตกอยู่ที่เท่าไหร่ เหงมีไฟวิลไทเทเนียมด้วยบางเจ้า ไม่ทราบว่าหาคลัซซิ่งแผ่นเดียยมือสองได้ที่ไหน และราคาควรไม่เกินที่เท่าไหร่
    4.คลัซฝาแดงดำ สามารถใช้ร่วมกับหัลงหัก s14 ได้ไม๊ครับ

ขอบคุณทุกๆคนที่มีน้ำใจมาตอบครับ

2. [[[greddy]]]

[[[greddy]]] New Member Member

52
    0
    0

ข้อ2 เป็นที่สายคันเร่งหย่อนหรือป่าวอ่ะครับ
    ส่วนข้อที่4 ใช้ด้วยกันได้ครับ ฝาแดง ฝาดำ ฝาดำหลังหัก ยกเว้นเกยีของs15 ที่เป็น 6 เกียร์อ่ะครับที่ใช้กันไม่ได้

3. JZA80DriftDancer

JZA80DriftDancer New Member VIP Privilege

1,029
    53
    0
    โทรมาสิ พาไปแก้ ซื้อ 200 แล้วเหรอ แหล่ม

4. DH@TEELEX

371
    3
    0
    ไม่ใช่ละท่าน อิอิ ผมมีก็ดีหละซิ รถในทีมหนะ พอดีจะมาเป็นทวินหลังหักกัน ^ ^"

5. DH@TEELEX

371
    3
    0
    ขอบคุณท่านมากครับ เดี่ยวพรุ่งนี้เข้าอู่จะลองแก้ไขดูครับ

6. JZA80DriftDancer

JZA80DriftDancer New Member VIP Privilege

1,029
    53
    0
    จัดไปผมก็หลังหัก

ปล ล้อ 200 สวยที่สุดอิอิ พอดีชอบลายนี้ไม่มีอะไรหรอก

7. DH@TEELEX

371
    3
    0
    งั้นเราก็หลังหักกัน 3 คันละ หรือว่าจะหักหลังกันดี ฮาฮาอา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้