สวัสดีครับ ช่วยแนะนำร้านขาย โมเดลเรือรบ ให้ผมทีครับ

การสนทนาใน 'Thai Diecast Model' เริ่มโดย phisit1999, 10 กรกฎาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. phisit1999

phisit1999 New Member Member

67
    3
    0
    สวัสดีครับ ผมค่อนข้างชอบโมเดลเรื่อบรบมากๆ เช่นเรื่อบรรทุกเครื่องบิน เรือพิฆาต เรือประจันบาน เรือยามฝั่ง
    แต่ยอมรับว่าหาซื้อยากมาก เมื่อสัก30ปีก่อนช่วงที่ผมพึ่งอายุ 12ขวบ เห็นมีขายตามห้างเซ็นทรัลสวยๆ มีทั้งประกอบแล้ว
    มีทั้งประกอบทำสีขาย และซื้อไปประกอบเอง มีทั้งงานพลาสติดและงานเหล็ก ชอบมากมายครับ
    แต่ยุคนั้นได้แค่มองไม่มีเงินซื้อ ทุกวันนี้เดินเล่นตามห้างต่างๆจะหายาก ส่วนใหญ่จะเจอประเภท รถกับเครื่องบินมากกว่า
    อย่างของเล่นที่ผมหาตลอดอีกอย่างคือ หุ่นโกลด์ไรตั้น ครบเซ็ตยกกล่องของบันใด เขาขาย12000
    ผมเจอผมก็ซื้อเลย ทั้งลูกสาวและแฟนบอกว่าแพง แต่ผมชอบและหามานาน ราคาจึงไม่ใช่ปัญหา
    มันเป็นคุณค่าทางจิตใจ พอผมอธิบายให้ครอบครัวเข้าใจ เขาก็ไม่ได้ว่าอะไร
    ขอความกรุณาแนะนำร้านที่ขายแนวประเภทนี้ให้ผมทีครับขอขอบคุณมากๆครับ

2. TaoCorollaKE16

TaoCorollaKE16 Guest

0
    0
    0
    สนามหลวง 2 โซนส่วนต่อขยาย

สนามหลวง 2 โซนส่วนต่อขยาย ของค่อนข้างเยอะ ส่วนมาก แบรน jp เกือบหมด ราคาค่อนข้างแรง พอสมควร
    สะพานเหล็ก มี อยู่ประมาณ 3 ร้าน 2 ร้าน เป็นของ ทามิย่า กับ ดราก้อน ขายอุปกรณ์ การทำครบเซท อิก หลาย เป็นโม จากจีน แต่งาน ก๊อป ยุ่น ราคา ค่อน ข้างถูก มาก โมเดล เรือ ประจัญบาน บิสมาส สเกล 1/350 ราคา 850 บาท ถ้า เป็นของ ทามิย่า ก็ 2100 บาท ราคาในสะพานเหล็ก
    ถ้า จะ สะดวก ที่สุด คงจะเป็นในเวป สั่ง เก็บเงิน ปลาย นะจุดรับพัสดุ เซิท กรูเกิล พิมพ์ ขายโมเดลเรือรบ เวปพญานาคโมเดล ผมว่าโมเดลเค้าก็ไม่แพง ผมก็เคยซื้อเค้ามา

3. ...NoN...

...NoN... New Member Member

144
    0
    0
    winner hobby เดอะมอลล์งามวงศ์วานก็เยอะนะครับ
    กับอีกที่นึง คือ บริษัทคริสตัลเทรดดิ้ง เค้านำเข้าพวกโมเดลประกอบ ผมเคยไปซื้อถึงบริษัทเค้าเลยอยู่ใน ซ.เอกมัยเท่าไหร่ไม่แน่ใจครับจำไม่ได้ ตอนนั้นเค้าลดราคาประจำปี ขนกลับมาเป็นคนบ้าเลย
    มันอยู่ที่ว่าพี่เล่น สเกลเท่าไหร่ด้วยอ่ะ ถ้า 1/700 ก็จะเยอะมากๆ มีให้เล่นให้เก็บสะสมเป็นกองทัพเลย

ผมก็เคยสะสมอยู่พักนึง เป็นเรือรบสเกล 1/350 ล้วนๆเลย
    แต่สุดท้ายก็ขายทิ้งหมดครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้