ตามกระแสครับ ถามหาศิษย์เก่าหอวัง(ลาดพร้าว)

การสนทนาใน 'Find Friend' เริ่มโดย Bo@tkung, 10 กุมภาพันธ์ 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Madara

Madara New Member Member

1
    0
    0
    อิอิ โบ๊ทๆ ฮาฮา ตามมาจนเจอ อิอิ : P

ผม ม.ต้น25 ม.ปลาย 28 เช่นกัน
    ออกตอนม.5 ด้วยเหตุผลบางประการคับปม T_T

ตอนนั้นอยู่ ม.5/4 อ่ะ ห้องเดียวกะคุงปอม จำได้ๆ หล่ออ กริ้ววววว
    และหมีอ่ะ ที่ใส่แว่นๆ หล่อหล่อ อีก อิอิ

ผมพัฒนินทร์ลูกอาจารย์
    ที่นั่งหน้าสุดกะไอ้คุงต้นอ่ะ
    add mail มาคุยกันมั้ง อิอิ
    [email protected] โย่ๆ

2. Bo@tkung

Bo@tkung New Member VIP

17
    0
    0

โห....พี่ป๊อป ตามมาเจอได้ไงเนี่ยยยยยยยยยยย

3. bluemaniac

bluemaniac New Member Member

3
    0
    0
    อ่า...เด็กหอวังเหมือนกันอ่ะ เป็นม.6 รุ่นแรกที่ได้ไว้ผมยาวอ่ะ จำรุ่นไม่ได้ ไม่แน่ใจว่า ม.ต้น 29 ม.ปลาย32 ป่าว จำไม่ได้อ่ะ เข้า ม.1 ปี 2537 อ่ะ จบม.6 ปี 2543

4. ตามมา

ม่าคุง(ไอ้ทิ๊ก) จำกรูได้เป่าวะมือกีตาร์เก่ามึงอะ Enter Sandman แล้วก็Boat นี่ใช่เพื่อนไอ้เวทย์เป่าวะ กูเวอร์ ห้องข้างๆมึงอะ ว่างๆไปแดกเหล้ากานดีก่า ตอนนี้กูกินเจ อุอุ

5. ม่าคุง

ม่าคุง New Member VIP

363
    11
    0
    555 จำได้ๆ คิดถึงเหมือนกัน วันหลังไปกินเหล้ากันดีกว่า ติดต่อมาทาง pm ละกันนะ จุ๊บๆ :D

6. นัท / 15

นัท / 15 Guest

0
    0
    0
    ม.ต้น รุ่น 22 /15 รุ่นแรก ม.ปลายรุ่น 25

ปล.รุ่นเดียวกะจอยนั้นละ

7. nok.k

nok.k New Member Member

1
    0
    0
    เอาด้วย....ม.ต้น ห้อง/6 ม.ปลาย /3 เลขประจําตัว 11906 จํารุ่นไม่ได้แล้ว ว่าง..ๆจะไปค้นดู

8. teezawa

teezawa New Member Member

5
    1
    0
    จำรุ่นตัวเองไม่ได้แล้วครับ จบม.ต้น ปี 1989 ครับ

9. nowini

nowini New Member Member

4
    0
    0
    ไม่ได้เข้ามาซะนาน เพื่อนๆๆห้องเก้าที่ยังเคยเจอกัน ก็คุณตุ้น คุณเน็ท คุณเบิร์ด ไปเจอที่งานคอนเสริ์ตของ FAT คะ รู้สึกว่าทั้ง 3 ท่าน ทำjobกับ FAT Radio นะ

ผ่านโรงเรียนทีไร รู้สึกดีจริง ตอนเราเรียนน่าจะสวยแบบนี้นะ :)

10. GeoRgE8563

GeoRgE8563 New Member Member

17
    4
    0
    มาเช็คชื่อมั้งครับบ เด็กหอวังเหมือนกันอ่ะ จำรุ่นได้ไม่แน่ชัด น่าจะ ม.ต้น 29 ม.ปลาย32 ห้อง 6/13 ครับ

อาจาร์ยที่ปรึกษา อ.จารุวรรณ บุณยเกต อะคับ

11. new_soi_tait

new_soi_tait New Member Member

544
    4
    0
    =ชื่อ นิว คับ จบหอวัง ม.1-ม.3รุ่น29
    T 084-105-2105 คุยกันได้คับ

12. new_soi_tait

new_soi_tait New Member Member

544
    4
    0
    พี่ใช่ที่อยู่แถวบางใหญ่ รึป่าวคับพอดีว่าเห็นรถทั้ง2คันในรูปของพี่แล้วคุ้นตามากคับ
    พอดีว่าผมเคยเห็นที่อู่พี่เล็ก อ่ะคับ
    ปล.ถ้าไม่ใช่ขอโทษด้วยน่ะคับ:rolleyes: แต่ถ้าใช่ ก็คงได้เจอกันอีกน่ะคับ ผมชื่อ นิว คับไม่ทราบว่าพี่ชื่ออะไรคับ

13. bluemaniac

3
    0
    0
    คุณGeoRgE8563 รุ่นเดียวกับเราแน่เลยอ่ะ

ส่วน VIP_WALD ใช่เต้ยป่ะ (เพื่อนเรียกเลย์) ที่เคยเป็นแฟนกะอุ่นใช่ป่าว ถ้าไม่ใช่ก็โทษที

14. GeoRgE8563

17
    4
    0
    อยู่ห้องไหนคับเนี้ย จะได้ หาในหนังสือรุ่นถูก อิอิ

15. new_soi_tait

544
    4
    0
    ยินดีที่ได้รู้จัก เพื่อนๆพี่ๆ ศิษย์เก่าทุกท่านคับ

16. LIF+AIE-KI

LIF+AIE-KI New Member VIP

39
    0
    0
    ผม ม ปลายรุ่น 33

17. ม่าคุง

ม่าคุง New Member VIP

363
    11
    0
    รุ่น 33 นี่ รุ่นเดียวกับพวก ไอ้น้องแบงค์ celica , ไอ้น้องธนนท์ ใช่มั้ยเอ่ย ?
    พี่เองก็ไม่เจอกับมันตั้งนานแล้ว ฝากความคิดถึงพวกมันด้วยเด้อ :D

18. VIP_WALD

VIP_WALD New Member Member

13
    2
    0
    ใช่คับ แล้วนี่ใครเอ่ย :)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 31 ธันวาคม 2006
  19. LIF+AIE-KI

39
    0
    0
    AIE-KIรุ่นแรกมีแต่หอวังรุ่น33 แต่ตอนนี้มีนอกจากหอวังแล้ว

รุ่น 33 นี่ รุ่นเดียวกับพวก ไอ้น้องแบงค์ celica , ไอ้น้องธนนท์ ใช่มั้ยเอ่ย ?
    พี่เองก็ไม่เจอกับมันตั้งนานแล้ว ฝากความคิดถึงพวกมันด้วยเด้อ --------ใช่คับ ทีมเดียวกัน

แล้วพี่ชื่ออะไรอ่ะคับ ???

น่าจะมีมิตติ้งกลุ่มรถศิษย์เก่าหอวังกันนะครับ

20. lukjeab

lukjeab New Member Member

4
    0
    0
    ผม 6/4 รุ่น 32 ครับ ID 26978

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 31 ธันวาคม 2006
  21. GeoRgE8563

17
    4
    0
    จะวันที่ 9 มกรา แล้วนะครับ ใครว่างก็มางาน หอวัง รำลึก กันนะครับ ส่วนตอนเช้าผมรับปริญญาพอดีเลย อิอิ

22. VIP_WALD

VIP_WALD New Member Member

13
    2
    0
  23. bluemaniac

3
    0
    0
    Up ปาย... ตอนนี้เต้ยทำไรอยู่หรอ

24. Turboman

Turboman New Member Member

97
    3
    0
    หอวังไปไหนกันหมด

25. LIF+AIE-KI

39
    0
    0
    หอวังเงียบกันจัง หุหุ

26. ตามหาเพื่อนเหมือนกัน

ผมจบ ม.3 ปี 2530 ตอนที่ป๋าเดชาเป็นฝ่ายปกครองอยู่ ม.3 ตอนนั้นมี 12 ห้อง เซ็นทรัลสร้างเสร็จใหม่ๆเลยเข้าไปร่อนกัน โดนซ่ะป๋าเดชาไล่จับเข้าโรงเรียนโดนซะเพียบ เพื่อนๆที่จบ ม.3 ปี 2530 ถ้าอ่านเจอเข้ามาคุยกันนะคงจะแก่กันหมดแล้ว (ช่วงนั้นแข่งรถหน้าพาเลสกำลังเฟี่อง) ....ศิษย์แก่หอวังครับ

27. Cadenza...

Cadenza... New Member Member

49
    1
    0
    หอวังเหมือนกัน... รุ่นไหนจำไม่ได้ แต่รุ่นเดียวกับ ไอ้นัฐ เส ผู้ประกาศข่าวช่อง 9 อ่ะ ( อยู่ห้องเดียวกัน )

หลังจากจบแล้วก็เข้าหอวังบ่อยๆเหมือนกัน เพราะศิษเก่าวงโยฯ...

ว่างๆจัดมีตติ้งกันหน่อยดีไหมเนี่ย... จะได้รู้จักกัน...

28. หอวังรุ่น 1

ผมเป็นนักเรียนรุ่นแรกของ ร.ร.หอวัง ตั้งแต่สมัยเริ่มแรก มีอาจารย์ดุสิต เป็น ผ.อ.
    เริ่มแรกเลยทีเดียว ร.ร. หอวัง ยังไม่มีอาคารเรียนเลย แต่เปิดเรียนแล้ว จึงต้องไป
    อาศัยโรงอาหารของ ร.ร.สาธิตวัดพระศรีมหาธาตุ บางเขน เรียนก่อน ประมาณ
    1 ปีพวกเราจึงได้มาเรียนที่ลาดพร้าว สมัยก่อนยังเป็นทุ่งนากว้างๆไม่มีอาคารอะไรเลย
    แม้แต่ ห้างเซ็นทรัล ก็ยังไม่มี แต่มี ร.ร.เซ็นต์จอห์นแล้ว นะครับ พวกเราต้องขุดดิน
    ดายหญ้า ปลูกต้นสนรอบโรงเรียน ช่วยกันทำงานทุกอย่างเพื่อพัฒนาโรงเรียน
    วันเสาร์อาทิตย์เราก็ต้องมาช่วยกันทุกคน สมัยก่อน ร.ร.หอวัง ภายใต้การนำของอาจารย์
    ดุสิต มีระเบียบมาก ผู้ชายเหมือนนักเรียนเตรียมทหารเลยครับ ผู้หญิงก็เจอระเบียบหนักพอๆกัน
    ก่อนเข้าห้องเรียนต้องเจอตรวจเรื่องการแต่งกายทุกเช้า สมัยก่อนทำผิด ก็เจอไม้เรียวยาวๆ
    มั่นใจได้เลยว่า ผู้ที่จบไปจากที่นี่ทุกคน คุณภาพคับแก้วครับ

29. acc_vtis@aie-ki

acc_vtis@aie-ki New Member Member

6
    0
    0
    หวัดดีครับ ผม ม.ปลาย รุ่น33 ม.6/13

30. Turboman

Turboman New Member Member

97
    3
    0
    รู้สึกว่า รุ่น 28 นี้จะเป็นรุ่นที่พี่ผมจบมั้งครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้