ตามกระแส.........ศิษย์เก่า ราชวินิตบางเขน(ร.น.บ.)

การสนทนาใน 'Find Friend' เริ่มโดย NooM_AE101, 12 กุมภาพันธ์ 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bastard14

bastard14 New Member Member

67
    1
    0
    เอ่อ อัพเดทข่าวครับผม

เพิ่งจะเจอรุ่นน้องมาเมื่อกี้นี้

มันบอกว่าเรื่องจบแล้ว แต่ ในซอยชินเขต มีใบปลิวแปะเต็มไปหมด ซึ่งมีข้อความว่า รุ่นน้องผมและครอบครัวนั้น ไปจ้างนักข่าวมาเขียนข่าวโกหกประชาชน และพยายามป้ายความผิดให้ ไอ้ดุสิต โดยใช้ทั้งชื่อทั้งนามสุกลของรุ่นน้องและพ่อของเขาลงไว้ในใบปลิวเลย
    ซึ่งขึ้นต้นว่า "ไอ้ (ชื่อ นามสกุล) ลูกของนาย (ชื่อ นามสกุล) ..........."
    ..... เลยเข้าไปคุยกะคนแถวนั้น เขาบอกว่า พ่อของรุ่นน้องเขามาเก็บไปหมดแล้ว ซึ่งคนแถวนั้นคาดว่าน่าจะเป็นฝีมือของลูกไอ้ดุสิตมันครับ อันนี้ยังไม่มีหลักฐานแน่นอน แต่ ไอ้เจ้าคนนี้ รู้สึกว่าจะโดนเด้งมาหลายที่แล้ว เพราะไปที่ไหนก็ทำเบ่งตลอดและมีปัญหากับนักเรียนและอาจารย์คนอื่นตลอด แล้วก็เป็นแค่ ตัวผู้เฉพาะเปลือก ซึ่งอันนี้ฟังทีรุ่นน้องเล่ามา ฟังแล้ว ออกแนวหงอ มีสองเรื่องเลย....

เรื่องแรก คือ หลังจากโดนต่อยแล้ว อาจารย์คนอื่นจึงจับแยกให้อยู่คนละห้อง และโทรตามผู้ปกครองของรุ่นน้องผม ซักพักไอ้ดุสิตทำเป็นห้าวเดินฟึดฟัดจะเข้าไปในห้องที่รุ่นน้องมรออยู่ แล้ว พูดประมาณว่า "มาตัวๆกะกุเลยมั้ยไอ้...." จังหวะนั้นพอดีพ่อรุ่นน้องเดินมาพอดี เลยจ๊ะเอ๋เต็มๆ จากกิริยาดังกล่าว กลายเป็นสงบเสงี่ยม เดินไปขึ้นรถแล้วขับออกไปเลย .... เจอกันอีกทีก็ตอนที่อยู่สถานีตำรวจทุ่งสองห้อง เดินมาทำจะเอาเรื่อง ทั้งๆที่แม่น้องเขาบอกว่า เข้าใจว่าลูกตัวเองผิด แต่อาจารย์ก็ไม่ควรไปทำแบบนั้นกับเด็ก ให้เด็กมาขอโทษก็ได้ แล้วตกลงค่าเสียหาย จะได้จบๆกันไป..... มันก็ทำท่าไม่ยอมอย่างเดียว บอกว่าจะฟ้อง แล้วเดินไปแย่งกล้องกับนักข่าว จนลูกมันต้องเดินเข้าไปห้ามปราม......

ส่วนอีกครั้ง คือเพิ่งเกิดขึ้นวันนี้..... มีคนจากทางกรมมาตรวจสอบ และนัดรุ่นน้องผมไปสถานีตำรวจเพื่อเจรจาอีกที ซึ่งคราวนี้ไอ้ดุสิตมันไม่ไปครับ แต่มันส่งลูกสาวไปแทน..... ซึ่งก็บอกว่า ไม่เอาความและเลิกแล้วต่อกันไป....

ตอนนี้ ดุสิต จึงถูกพักงานชั่วคราว ซึ่งผมก็ไม่ได้ถามรายละเอียดมา ส่วนรุ่นน้องผม รู้สึกว่าจะโดนทัณฑ์บน แต่ไม่โดนพักการเรียนครับ ทางโรงเรียนให้ไปเรียนปกติ ดูท่าทางน้องเขาแล้วก็ดูไม่เครียดอะไรแล้ว เพราะ น้องเขาบอกว่า โอเค เขาก็ผิด ที่ไปต่อยอาจารย์ แต่อาจารย์ก็ผิดที่ทำเกินเหตุ ไม่ว่าจะทั้งการพูดดูถูกและใช้กำลังก่อน

แต่ไม่แน่ใจว่าในอนาคตนี้มันจะมีพวกอาฆาตตามมาเอาคืนหรือแกล้งอะไรรึเปล่า.....

ถ้ามีคงต้องเตรียมแจ้งความอีกครั้ง เหอะๆๆ

Palm@i-teq ถูกใจสิ่งนี้
  2. Palm@i-teq

Palm@i-teq New Member Member

2,618
    17
    0
    เพื่อนกู CNN RNB นี่หว่า กูมันหลุดจากตรงนั้นมาซักพักและไม่ได้เข้าไปโรงเรียนเลยกู

3. bastard14

bastard14 New Member Member

67
    1
    0
    เหอะๆ ๆ ๆแบบว่ามันจี๊ดอ่ะ ..... ถ้ารุ่นน้องมันผิดจะไม่ว่าซักคำเลย แต่นี่แมร่งเล่นเอายศเอาตำแหน่งมาข่ม....แถมปากดี พอจะเอาจริงๆก็หลบเข้ากระดอง เลยทนไม่ไหวน่ะ

4. Palm@i-teq

2,618
    17
    0
    นั้นคนใช่ไหม

5. Keng_maejo

Keng_maejo New Member Member

555
    25
    0
    ตอนแรก พี่ก็นึกว่าเด็กมันผิด ไม่ควรไปต่อยอาจารย์ ซึ่งอาจารย์ไม่ว่าจะดีเลว ก็เป็นคนที่น่านับถือในสายตาของเด็ก ตอนเป็น นร. พี่โดน อ.ประวิทย์ อ.สุเทพ อ.ธรรมนูญ อ.ต้องลักษณ์ ฯลฯ ตีแบบไม่มีเหตุผลหลายครั้ง (ประมาณว่า ใครทำผิด โดนตีทั้งกลุ่ม กรูเลยซวยไปด้วย) ตีแรงมาก ถึงขั้นตูดแตก ใครอยู่รุ่นเก่าๆ คงรู้กิตติศัพท์ แต่ก็ไม่เคยผูกใจเจ็บ จนปัจจุบันก็ยังไปมาหาสู่กันอยู่ และความเคารพไม่เสื่อมคลาย

แต่กรณีนี้ พี่ไม่รู้ว่า อ.รุ่นใหม่ๆ จะเป็นอย่างไร หรือความเป็นครู มันหายไปหมดแล้ว เด็กเลยไม่นับถือ หรือไม่ทำตัวให้เด็กนับถือ.................

6. PinkyArmy

PinkyArmy New Member Member

420
    5
    0
    ผมรุ่น 07 อ่ะคับ ตอนไปเรียนปั่นจักรยานไปเรียนคับ :eek:

7. Palm@i-teq

2,618
    17
    0
    เข้ามากานเรื่อย ๆ เลยพี่น้อง ชมพูขาว เรา อิอิ

แหล่ม ๆ

8. NooM_AE101

NooM_AE101 New Member Member

25
    1
    0
    ไม่ได้เข้ามานานมากเลย เหอๆๆๆๆ ล้างบางแม่งให้หมดเลยพวกโกงกินโรงเรียนยุคนี้ หาคนบริหารดีๆทำไมหายากจัง เอาคนเลวๆมาอยู่โรงเรียนไม่เจริญเลย กลับเลวลงๆๆ ไม่เห็นสมัยเราๆที่เรียนกันเลย รู้รักสามัคคี เดี๋ยวนี้หรอ ต้องคอยระแวงใครอยู่ฝ่ายใคร เห้อออ........

9. Palm@i-teq

2,618
    17
    0
    ใจเย็นพี่

10. mininimi

mininimi New Member Member

41
    0
    0
    ร.น.บ 07 ห้อง4/1,5/1,6/1จร้าาา....:D

11. Palm@i-teq

2,618
    17
    0
    อ้าวคณะบ้านลูป ด้วยหรือนี่ :eek:

SUNLOOP OIL :D:D

12. Keng_maejo

555
    25
    0
    คิดถึงโรงเรียน คิดถึงอาจารย์เก่าๆ :D

13. Palm@i-teq

2,618
    17
    0
    คิดถึงตอนเรียนม.3 โว๊ยยยยยยยยยยยยย

มันสุดแล้ว

14. mininimi

41
    0
    0
    ตามหาเพื่อนชื่อนายกานดิษฐ์ ห้อง ม.6/1 รุ่น 07 เพื่อนๆอยากพบมาก เพราะตอนนี้เพื่อนๆรวมตัวกันได้หลายคนแล้ว ได้แก่ นรินทร์ ,อ้วน,แด๊ด,เจ,มู,ตัวอ้น,มานะชัย,แจน(สุรองค์),เทวินทร์,โจ,นมล,นก,ปอม,เจี๊ยบ,ส่วนที่พอจะติดต่อได้ก็มี แอน,ทิวากร,เอ้,แก้ว ฯลฯ
    แต่เพื่อนเจี๊ยบอยากพบกานดิษฐ์ มากๆ
    เพื่อนๆ พี่ๆ และน้องๆชาว ร.น.บ. คนใดพบเห็น โปรดบอกนายกานดิษฐ์ ห้อง ม.6/1 รุ่น 07 ด้วยว่าช่วยติดต่อ เพื่อนๆด้วย ขอบคุณค่ะ
    :D:D:D

15. sric4

sric4 New Member Member

5
    0
    0
    หวัดดีคับ..ผม.ศรี.ร.น.บ. 04 นะ อยากจะชวนพี่น้องร.น.บ.ทุกคนที่เป็นลูกศิษย์..อาจารย์เอนก..ได้ข่าวมาว่าท่านกำลังป่วยอยากจะชวนไปเยี่ยมท่านกัน..ศรีครับ..0896647750หรือเงาะ45 0853444549..ทราบแล้วบอกต่อ....สุดท้าย..ขอขอขคุณเจ้าของห้องมากๆครับ:cool:

16. mojitun

mojitun New Member Member

1
    0
    0
    เตี้ยห้อง6 อยากเจอพี่น้อง04 ครับ

17. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    ดีครับ หาเพื่อน รนบ.08 3/10 ผม หน่า ครับ

ดีครับ หาเพื่อน รนบ.08 3/10 ผม หน่า ครับ มีเพื่อนๆอยู่บ้างมั้ย แต่รุ่นพี่ๆ อยู่ :Dsunny thailand หลายคนนะเนี่ย

18. Palm@i-teq

2,618
    17
    0
    เพื่อน ๆ 13 มีไหมเนี่ย

19. Palm@i-teq

2,618
    17
    0
    ีราชวินิตบางเขนเป็นสง่า

20. ขะโม่เฮ่

ขะโม่เฮ่ Member Member

856
    13
    18
    เอางั้นเรยนะ อิอิ :D

21. mininimi

41
    0
    0
    อืม....กะว่าจะหาวิรุจน์ด้วยนะเนี้ย:D

22. Palm@i-teq

2,618
    17
    0
    ตอนนี้มีเว็บเป็นของตัวเองแล้วนะคราบ http://www.rbsclub.net นะคราบ ยังไงลองเข้าไปเล่นกันดูนะคราบ

23. Keng_maejo

555
    25
    0
    เลิศแหล่งศึกษา ควรเราภาคภูมิใจ...........

24. Palm@i-teq

2,618
    17
    0
    ผมอยากรู้ว่ามันจะจบเพลงไหมอะครับพี่

25. Keng_maejo

555
    25
    0
    พี่น้องชาว รนบ. เข้าไปเล่นเวปนี้กันเยอะๆนะครับ คนยังน้อยอยู่เลย :D:D:D

26. jeedjaab

jeedjaab New Member Member

144
    0
    0
    มัยกระทุ้เงียบจัง

27. jeedjaab

144
    0
    0
    มัยเว็บมันดูเงียบเหงาจังอ่ะพี่ แล้วคนดูแลเว็บเป็นใครบ้างครับ อาจารย์ในโรงเรียน หรือ รุ่นพี่เก่าๆ ที่จบไปแล้วครับ

28. jeedjaab

144
    0
    0
    เข้าไปอ่านกระทุ้ในเว็บแล้วเศร้าจัยคับ ยอมรับนะว่าโรงเรียนดูดีขึ้นเยอะเลย แต่ทำไมรุ้สึกว่ามีการโกงกินกันเยอะจัง รุ่นพี่ที่จบไปแล้ว หรือ สมาคมผุ้ปกครองน่าจะหาวิธีแก้ไขปัญหาตรงนี้นะคับ เสียดายอดีตที่เราๆ เคยผ่านมา

29. Keng_maejo

555
    25
    0
    เวปมาสเตอร์รู้สึกจะเป็นศิษย์ปัจจุบัน และมีศิษย์เก่าช่วยดูแล เวปนี้ไม่เกี่ยวกับอาจารย์ ไม่เกี่ยวกับทางโรงเรียน

เป็นอิสระที่ศิษย์เก่า และศิษย์ปัจจุบันจะพูดคุยและพบปะสังสรรค์ และวิพากษ์วิจารณ์ความเปลี่ยนแปลงของสถาบันตามกรอบของกฎหมายด้านสิทธิส่วนบุคคลที่พึงมี

แต่ได้ข่าวว่าช่วงนี้ ทางโรงเรียนกำลังติดตามเวป ว่าเราทำอะไรผิดหรือไม่ หรือไปวิพากษ์วิจารณ์กระทบต่อผู้บริหารชั้นสูงหรือไม่ จะเล่นงานเวปมาสเตอร์ ซึ่งพี่คิดว่า เป็นการร้อนตัวจนเกินไป

ผม ร.น.บ. ปี นี้ เลย อ่า ม.1 ด้วยย พี่ ๆ คง จ้า อายู 30-40 เเล้ว มั้ง คับ

ผม ร.น.บ. ปี นี้ เลย อ่า ม.1 ด้วยย พี่ ๆ คง จ้า อายู 30-40 เเล้ว มั้ง คับ ฟาก ตัว ด้วย งัฟ ๆ0850569969

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้