ล้อกล้วย กับ sunny neo

การสนทนาใน 'Banana Club' เริ่มโดย ne-to, 15 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ne-to

ne-to Guest

0
    0
    0
    ผมอยากถ้าคนใน club ที่ใช้ล้อ กล้วยกับ neo ถึงขนาด ว่าใช้ล้อ ขนาดอะไรอยู่ ออฟเซ็ต เท่าไร

ผมอยากทราบว่า ผมจะใช้ ออฟเซ็ต +38 หรือ +40 ใส่กับneo ที่มีออฟเซ็ต ตามคู่มือ +45 ได้หรือไม่ หรือต้องมีวิธีอะไรทำให้ใส่ได้ ช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

(อยากใส่ watanabe f8 แต่เห็นมีแต่ ออฟเซ็ต ไม่ตรง ต้องทำอย่างไงดี หรือมีรุ่นอื่นแนะนำใหมครับ ผม ชอบ ทรง กล้วย ชิ้นเดียว ที่ใช้ กับรถเตาหู้ ae86 ในหนัง(ไม่รู้ 14 15 หรือ16นิ้วก็ไม่รู้))

2. jay7000

jay7000 New Member Member

275
    0
    0
    ล้อที่ใช้กับรถขับหน้าควรจะมี offset เริ่มที่ +35 ส่วนล้อที่ใส่กะ AE 86 อันนั้นเป็นล้อ offset ขับหลังถ้าเอามาใส่กับรถขับหน้ามันจะยื้นออกมาด้านนอกมากและจะทำให้มีผลกับช่วงล่างทำงานหนัก ชิ้นส่วนจะเสียเร็วครับ

เพราะฉนั้นต้องหาล้อที่มี offset ของรถขับหน้าใส่ เริ่มตั้งแต่ +35 ขึ้นไปครับ

3. iisj

iisj New Member Member

19
    0
    0
    งง

เอ่อ Altezza มันขับหลัง แต่ผมเห็นมัน ออฟ 40 เลยงงคับ มันยังไงกัน

4. jay7000

jay7000 New Member Member

275
    0
    0

เดี๋ยวนี้รถขับหลังแม็กที่ติดมาจากโรงงานมักไม่ค่อยมี offset ออกมาด้านนอกแล้วครับ ดูอย่าง "วีโก้" ใส่ offset +40 มั๊ง ยังมี " MX 5" และ "เซฟิโร่" รุ่นแรกอีกที่เป็นรถขับหลังแต่ใส่ล้อ offset ของขับหน้า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้